khuyên con: lúc nào cho gặp thầy?

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi nguyenquy, 28/6/08.

1. nguyenquy

nguyenquy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    mùa này em nuôi và lựa được 1 chú khuyên con trống hẳn hoi(vì nó đã đi chuyện rồi). nhưng em đang băng khoăn không biết lúc nào cho nó gặp thầy để học là vừa cả. nó bây giờ đã lúi được 6 tiếng rồi. Em nghe bạn bè nói như vậy cho nó học là vừa. vậy các bác chỉ giáo cho em với. em chân thành cám ơn

2. khoenkhoen

khoenkhoen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    310
    Bạn cứ mượn con khuyên già nào giọng líu khá về nuôi cho chú khuyên non của bạn nghe . chẳng mấy chốc bạn sẽ có chú khuyên líu ưng ý

3. Lê Thiên Minh

Lê Thiên Minh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Nghe từ lúc biết mổ vì chim con mau học hỏi lắm vừa biết mổ là chim đã đi chuyện rồi vì thế cho nghe chim thầy sớm thì con chim se học nhanh hơn .. chúc bạn thành công

4. thandieu16

thandieu16 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    48
    nghe thầy chỉ là bàn đạp cho chú chim của mình mà thôi ,chủ yếu là bnr chất của chú chim con của em thôi chúc em có chú chim ưng ý

5. anhnam

anhnam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    31
    Chim khoen con đã trổ lông trưởng thảnh xong cho học líu là vừa. Đem chim đến nơi dượt có chim già đang líu, treo chim non cách xa nơi khuất yên tịnh chim học líu rất mau.

6. thichchoichim

thichchoichim Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    thế có nên treo gần chỗ bầy khuyên đang líu ko, em mang khuyên con đi dượt thấy chim họ líu thì lao lại..............

7. Lê Thiên Minh

Lê Thiên Minh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Chim non mang di dượt để học tiếng líu của chim già nhưng không nên treo gần vì nó sẽ không chú tâm vào một giọng( quá nhiu chim líu mà) tốt nhất là mượn một em chim thầy hay về dậy là ổn nhất đấy..