Khuyên của e các bác cho ý kiến

Thảo luận trong 'Chim vành khuyên của thành viên' bắt đầu bởi vitpro, 22/5/08.

1. vitpro

vitpro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    29
    Đây là con khoen của e nó khi líu rung cánh và đưngas cũng rung cánh đợt e đi bẫy bị dụng ít lông đầu và đang mọc lại ảnh chụp bằng điện thoại nên hơi mờ các bác thông cảm nhé

2. mienxaocuabe

mienxaocuabe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    107
    con khuyên của bạn vừa đi du lích quảng ninh về hay sao mà đen thế

3. xxxbopy

xxxbopy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    232
    Bạn nên chụp thêm vài hình nữa của nó post lên bàn ah, ít hình quá không thấy được hết con chim. Nhưng qua 2 bức hình đó, thấy mắt mỏ & đầu của chú K của bạn cũng đẹp đó. Mỏ đó là chim khá mau đó nha!
    Nên chăm tắm cho nó hơn không có ĐẠI CAO THỦ MIẾN XÀOC lại chê đó bạn ah!

4. mienxaocuabe

Thích đã nhận:
    107
    nói xấu gì đấy ,hic chán thật nói thế mà lại che mình , hehehehehe

5. vitpro

vitpro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    29
    e chụp bằng điện thoại nên mới như vậy hôm nào e chụp thêm vài cái nữa các bác xem hộ e nhé con này trc khi líu no thường liu 1 giong chích chòe rồi mới líu đặt gần người thì đứng lồng ngơi ra cái là nó lai dẫy các bác có cách nào giậy hộ e ko?

6. denny

denny Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    khoen này thường thôi trông ko đẹp lắm nói bạn đừng giận nhé!!!

7. mienxaocuabe

Thích đã nhận:
    107
    ông xxxboy bảo con đấy đẹp mà mà lại mau mỏ nữa nhín qua dt chụp hình ma f ông ấy nhận xét thế thì bài p hục đấy !:laughing:

8. chaomao

chaomao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    Anh miến cho em hỏi là có thể nhìn vóc dáng con chim là có thể đánh giá được ngay là con chim đó có hay hoặc là ko hay à . Anh miến đúng là rất nhiều kinh nghiệm anh cho em hỏi là dựa vào đâu anh có thể nhìn là biết đc con đó hay hoặc ko hay . Các bạn chơi chim tiêu chuẩn của con chim hay là gì vóc dáng hay giọng hót , chắc là nhìn qua vóc dáng để biết giọng hót à . Nếu mà anh nhìn vóc dáng mà doán đc giọng hót thì đúng là cao thủ roài. Em thấy có người bắt con chim ra thổi vào lỗ đít cũng biết là hay hoặc là ko hay đấy . Em chẳng biết nó hay hoặc dở ở chỗ nào cả có bác nào biết chỉ em với , cảm ơn nhiều

Last edited: 24/5/08
  9. mienxaocuabe

Thích đã nhận:
    107
    thông thuờng đi chọn chim nguời ta chả ai chọn con xấu xí cả, con nào đẹp đúng tiêu chuẩn mà chọn, nguời dài mình thon, hàm rộng,mắt nhỏ, họa to đều ,chân cao,mỏ dài,nhọn. chả nhẽ bạn lại chọn con thấp lùn , à, cái giọng của nó thì về nuôi mới biết, thường thì chọn theo tiêu chuẩn đó , thì ít khi gặp phải chim không đẹp

10. xxxbopy

Thích đã nhận:
    232
    uh, đúng vậy

đúng vậy đó, nhìn hình con chim sao lại không biết là có mau mỏ, nếu chưa biết xem tướng thì tích lũy chút kinh nghiệm rồi hay post bài nhé!
    Chú chim đó, mắt & đầu khác tốt, tất nhiên con kết hợp với vóc dáng & thực tế nữa, ngoài ra còn phải cho đi dợt chim nữa. hig, non quá, non quá, trình độ ... ABC!=))

11. chaomao

Thích đã nhận:
    57
    Mỗi người một tiêu chuẩn anh ko ai giống ai ,con chim hay ở đây ko phải là vóc dáng nó hay mà là giọng hót của nó có hay ko ,mà muốn đánh giá đc giọng chẳng lễ cứ nhìn vào đầu mặt mỏ và vóc dáng hay sao . Tất cả các tiêu chuẩn người dài thon nhỏ , họa to hay họa nhỏ ,đầu mặt tất cả các tiêu chuẩn về khuyên như vậy liệu có bằng một con chim MƠ hay CỐM đc ko. Con chim MƠ và CỐM người ta có thể nhìn và nói là con chim này đẹp quá chứ có ai giám nói là tiếng hay quá hay con chim này hay quá . Còn phải đánh giá đến tiêu chuẩn của giọng hót nữa líu thế nào hồi dài hay ngắn có đảo giọng hay ko và âm thanh của nó thế nào nữa chứ chẳng nhẽ cứ thổi tu xem lỗ đít của nó có mấp máy nhiều hay ko và mau .. là có thể nói là con chim này hay quá tiếng của nó hay quá nuôi đc đấy . Chẳng lẽ cứ theo tất cả các tiêu chuẩn về vóc dáng đầu mặt mỏ hay là chim MƠ và CỐM là tiếng sẽ hay à và sẽ hay hơn mấy em ô mai xấu à , em ko biết các bác thế nào chứ em thấy mấy con MƠ líu tiếng còn ngắn hơn như ống bơ rỉ so với mấy con chẳng có tí tiêu chuẩn gì cả mà có khi lại ăn đc cả giải đấy chứ.

Last edited: 24/5/08
  12. xxxbopy

Thích đã nhận:
    232
    ông Chaomao ơi, nói nhiều quá, trình độ người ta có thế thui mà, he he, ông nói vậy có hiểu đc đâu chứ, thời gian đáng nhẽ để đi học hỏi cho nâng cao trình độ thì không có, chỉ có thời gian làm TAO NHÂN MẶC KHÁCH văn chương thơ phú (copy) thế thui, con chim, đâu phải ai cũng biết chơi & có trình độ đâu mà.1 he he he, nói chung là ... không đáng!
    Ông đánh giá con chim ở trên thế nào?

13. chaomao

Thích đã nhận:
    57
    Đâu mà tôi có biết gì đâu mà nói đc nhiều như thế làm sao mà bằng đc mấy bác cao thủ , nói thật là tôi vừa đi nhặt nhạnh đc một ít ở ngoài vỉa hè và vài chỗ khác đưa lên đây để các bác xem cho vui thôi chứ làm sao mà thành nhà thơ nhà văn đc chứ. Các bác cứ tham khảo bổ xung thêm vào cho nó đầy đủ . Các bác mod nếu thấy có gì sai thì cứ bỏ bài đi nhá toàn là thông tin vỉa hè mà

14. khoenkhoen

khoenkhoen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    310
    Con khuyên này đúng dáng mình thích . Người ngắn rất chiến . Mỗi tội bác này muôi cám gì mà lông không được đẹp

15. kaia292

kaia292 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    em biết anh xxxbopy và anh chào mào có vẻ hơi bức xúc, em cũng thế nhưng mà lâu dần thành quen, nhưng ko viết lại ko được. em thấy hai bác nói đúng đấy, kể cả là trên ảnh nhìn phải nhiều ảnh chụp con khuyên được tổng thể nhìn con khuyên theo bộ thì biết là chim đẹp hay ko hay hay dở, mau hay ko. mà với mình chim xấu mà hay thì cũng nuôi, tật cũng nuôi. thôi các bác nói làm j nữa cao thủ miến xào đấy nhà hơi bị nhiều khuyên hay đấy. có lẽ người ta bắt chim ở tầm kinh khủng rồi mình ko theo kịp đâu các bác ơi.

16. thanhtunghp

thanhtunghp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    26
    em mới nuôi khuyên nhưng nhìn con của bác được đấy.em cũng có vài chú có 1 chú líu xòe đuôi

17. vitpro

vitpro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    29
    hình e chụp bằng điện thoại nên nó mới thế e cảm ơn các bác đã nhận xét rùm e dù nó hay hay nó dở thì cũng là do e nuôi e dất thích nó hôm nào e gửi ảnh khác cho các bác xem nhưng những câu e hỏi các bác chẳng thấy bác nào trả lời cả chỉ thấy cãi nhau thôi chán

18. duongtuanphuong

duongtuanphuong Active Member

Thích đã nhận:
    43
    Em cũng đọc 1 số bài của bác mienxaocuabe thấy bác ý hay đi copy ở 4rum khác mang về đây làm quà =)). Thế cũng là cố công sức và thời gian cho diễn đàn nhưng hôm gì em vùa ý kiến chẳng hiểu sao mất hết bài luôn:crying::crying::crying:

19. khuyenkhongliu

khuyenkhongliu Member

Thích đã nhận:
    0
    ông chòa mào và xboy búc xúc nhỉ, làm gì mà nổi khung lên thế, chả nhe đi chọn chim các ông chọn con xấu à, một trăm thằng đi đến chín mươi thằng chọn con đẹp,làm gì mà cứ phải đá đểu nhau thế , diễn đàn để vui chơi mà ,miến nói cũng có cái đúng cái sai mà,nếu hai ông có con chim hay thi đã đoạt giải rồi chẳng qua ko có con nào ra gì thôi heheheheh

20. kaia292

kaia292 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    bạn đừng nói thế, ko phải con nào đẹp cũng hay, không phải con nào xấu cũng dở, bắt chim phải bắt theo kiểu đa dạng thì mới có chim hay, còn để nói mà đi thì thì thì cũng được mà ko thi cũng được ko quan trọng, mà chắc j bạn biết là chào mào và xboy chưa có khuyên hay để đi thi. nên thôi vấn đề này nên dừng lại ở đây các bác nhé.