khuyên của em không ăn càocào

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi leducthangls, 16/10/07.

1. leducthangls

leducthangls Well-Known Member

Thích đã nhận:
    129
    anh em cho tôi hỏi tôi có nuôi mấy em khuyên chính xác 6 em nhưng chỉ có 2 em thì chịu ăn cào cào còn lại o ăn xin anh em chỉ giúp cám ơ[n nhiều~X( ~X(

2. anh_hung908

anh_hung908 Moderators

Thích đã nhận:
    1,354
    Lâu ko được cho ăn cào cào. Giờ cho ăn nên nó ko thích. Có thể khắc phục = cách bỏ cám ra vài tiếng sau đó cho cào cào, mới đầu cho ăn bụng hoặc cào cào non.
    Thường thường chim mộc ăn mồi tươi rất bạo. còn chim thuộc nếu thời gian dài ko cho ăn thì nó sẽ ko thích và ăn ít

3. Nowandforever

Nowandforever Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    bạn thử để chim gần con chim biết ăn cào cào thử xem!mình thấy cũng có nhiều người dùng cách đó lắm!

4. duongvan_vespa

duongvan_vespa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    Anh Hung 908 nói rất chuẩn đấy bạn ah. Hôm nào nghỉ ở nhà cứ bỏ cám ra vài tiếng đến khi cho mồi vào dần dần là chén ngay, mấy hôm quen liền. Đừng sốt ruột nhé, cách này cũng áp dụng cho những ai muốn thuần khuyên mộc

5. tapchoikhuyen

tapchoikhuyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    488
    híc chị sợ đến lúc nó măm ác quá mà không có cào cào cho nó ăn nó nghiện không líu nữa ráng chịu bó tay luôn đó chịu khó ngồi bất động cầm con cào cào sau khi chim hết hoảng hoặc đâm đầu vào lồng nó nghía thấy là nhảy vào ăn ngay thôi chim mâu thuần lắm

6. bird.bluesky

bird.bluesky Well-Known Member

Thích đã nhận:
    128
    Khuyên không phải con nào cũng ăn cào cào đâu
    mình cũng giông bạn nuôi 5 em mà chỉ có 3 em ăn cào cào thôi (hai trrong số đó là chim con, một là chim lứa )..còn hai em kia thì chết cũng không ăn.
    Bạn đừng bắt chim nhịn đói để buộc chúng ăn cào cào, vì bạn cho ăn cào cào với mục đích cho chim chơi tốt nhưng khi ban cho chim nhịn đói mà nó vẫn không ăn cào cào thì kết quả là chim bạn bị bỏ đói ( cho tác dụng ngược lại của việc cho ăn cào cào) đây là ý kiến riêng của mình con tùy bạn
    Cho ăn cào cào hay không không quan trọng quan trọng là chế độ nuôi ổn định
    .............