Khuyên của em lông không đc mượt . Các bác giúp em với !

Thảo luận trong 'Chim vành khuyên của thành viên' bắt đầu bởi choichovui, 4/8/10.

1. choichovui

choichovui Member

Thích đã nhận:
    1
    Em có 1 chú khuyên . Lông lá đang yên đang lành mượt mà . Chả hiểu sao giờ đây tự dưng nó ko đc mượt nữa . Tắm gội xong là nó cứ bết bết vào . lông ở gáy thì cứ thưa thớt dần . Vậy là sao nhỉ ai có cách giúp em với :crying::crying:

2. sdssg

sdssg Well-Known Member

Thích đã nhận:
    138
    mùa này chim đang thay lông bạn ơi, rất có thể là chim của bạn cũng đang thay lông đấy

3. dinhcoc

dinhcoc Member

Thích đã nhận:
    28
    thời kỳ chim thay lông,thì chim làm sao mà lông lá đẹp dc hả bạn?chịu khó chăm sóc e nó tốt vào,song vụ lông lại đẹp ngay mà

4. hoangbuitran

hoangbuitran Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    bạn nên cho nó ăn nhiều thứ trái cây nha , vì thay lông nó cần nhiều chất tươi lắm đó

5. vinhtuangli

vinhtuangli Active Member

Thích đã nhận:
    13
    mình cũng có 2 chú đang thay lông . mình ngày nào cũng cho ăn chuối với sâu tươi ,thấy lông cũng bắt đầu vàng lại

6. lamvuduy

lamvuduy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    61
    mình nghe các sư phụ nói chim đang thay lông mà cho ăn sâu thì lông sẽ bị đen đó bạn ơi.

7. hoaphuly

hoaphuly Active Member

Thích đã nhận:
    26
    sâu qui là đồ ăn nóng trong thời gian thay lông mà cho ăn các thức ăn nóng thì lông khuyên không xanh đẹp được đâu bạn ạ làm cách nào để khuyên ăn được nhiều cám đậu xanh thì lông mới đẹp được .trong thời gian khuyên thay lông mình chỉ cho khuyên ăn mồi tươi và hoa quả từ sáng đến trưa thôi còn từ trưa đến hết ngày khuyên chỉ được ăn cám mà thôi như vậy khuyên mới chịu ăn cám lông mới xanh đẹp được
    thân chào

8. A_a_A

A_a_A Mod Vành khuyên

Thích đã nhận:
    154
    đang mùa thay lông mà bạn , bạn cứ chế độ ổn định, cho ăn hoa quả ( một ít thôi ) mỗi ngày , siêng cho chim tắm và cọ rửa lồng trại thật sạch , dần dần chim sẽ lấy lại được bộ lông như xưa thôi ! không có gì đáng lo đâu ( nếu như bạn chưa nuôi bao giờ thì gặp phải vấn đề như vậy là bình thương )

HOASAC and coi77 like this.
  9. ngotung

ngotung Active Member

Thích đã nhận:
    22
    chim đang thay lông đó bạn, cần giảm bớt tính nóng trong bột, giảm tỉ lệ đậu phụng, giảm tỉ lệ trứng, cho ăn nhiều hoa quả, nhất là chuối, khi nào chim thay lông gần xong thì tăng tỉ lệ đậu lvaf trứng lên.