khuyên cụt đuôi

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi thanhnuoica, 13/1/08.

1. thanhnuoica

thanhnuoica Black list

Thích đã nhận:
    1
    Mình mới được một thằng bạn thân cho một con khuyên nhưng bị cụt đuôi.không biết lông đuôi của nó có mọc lai được nữa ko biết,con này đươc cái treo ngoài sảnh thì kêu rất kinh có lần nó dụ được mấy con khuyên nữa.lúc treo ở trong nhathif kêu riủiu nghẻ rất thích tai.vậy có bác nào biết cách cho khuyên mọc đuôi trở lại thì nói cho mọi người cùng nghe.Cám ơn:applause: :applause: :applause: :applause: :applause:

2. Nowandforever

Nowandforever Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    chắc phải đợi đến mùa thay lông sau thôi bạn ơi.......................!

3. maithanhtoan

maithanhtoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    46
    nếu lông đuôi bị gãy thì bác nhổ hết đi.còn nếu vốn dĩ ko còn ống lông nào ở đuôi thì tự khắc nó sẽ mọc ra thôi bác à.cứ cho ăn uống bình thừong.chỉ khoảng 2 tháng là nó sẽ mọc.

1 person likes this.
  4. thanhnuoica

thanhnuoica Black list

Thích đã nhận:
    1
    bác mai thanh toan ơi bác lấy ảnh avata kiểu gì vậy chỉ cho đệ với

5. maithanhtoan

Thích đã nhận:
    46
    Em cứ vào phần hồ sơ ấy.trong đấy có phần sửa chữa avata.thì em nhấn vào rồi có đường dẫn đến máy tính của em.em chọn ảnh rồi up là xong ấy mà.còn cái ảnh dưới là ở phấn sửa chữ kí.vào đấy cũng có nhưng bước tương tự.Anh nói vậy nếu em ko biết thì hơi khó đấy.nếu ol thì add nick anh chỉ tứng bứoc dễ hơn.add nick anh : ghetxinh_thukieu_hansanhdieu

6. thanhnuoica

thanhnuoica Black list

Thích đã nhận:
    1
    CÁM ƠN bác mai thanh toàn nha .Em biết cách úp hình rồi thanks bác nha:laughing: :laughing: :laughing: :laughing: :laughing:

7. duongvan_vespa

duongvan_vespa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    Bác maithanhtoan nói rất đúng, nếu không phải là gãy lông đuôi thì đó cũng là 1 hình thức thay lông như là thay lông cánh vậy, trong quá trình thay lông bác cho e ăn thêm hao quả, và cho vào cám ít bột nhộng tằm giúp cho khuyên khỏe, có chất để còn nuôi lông.

8. tapchoikhuyen

tapchoikhuyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    488
    và tắm nhiều nữa nó mọc nhanh trông thấy hihihi nhanh thực sự đó ,điêu chết liền bắt nó ra vạch cái phao câu lên xem có các cái lông nào bị gẫy cụt còn chân ở lại không lấy tay nhổ hết đi ,nếu tắm chăm và chuối tốt 2 tuần mọc dài ngẵng ,con chào mào mới nhỏ đuợc 1 tuần thì mọc lại đuợc 5 cm rùi dạo này rét lên cũng mọc chậm đó

9. maithanhtoan

Thích đã nhận:
    46
    chim nhà anh mọc lông đuôi khiếp thế?con khuyên của em hơn 1 tháng vẫn còn đang ra lông đuôi đây anh nè.híc.

Last edited: 16/1/08
  10. tapchoikhuyen

tapchoikhuyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    488
    mộc khi vào lồng không hiểu sao rất hay mọc thêm 2 cái lông đuôi 2 bên anh hay gặp lắm ,đúng là truớc kia anh em nói là lông khuyên nhổ đi mọc nhanh không tin nhưng đợt đó nhổ 2 con khuyên vù cái mọc dài ngoãng,còn con chào mào cũng vậy