khuyên đầu gấu !!!

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi **ILI**, 17/10/08.

1. **ILI**

**ILI** Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    Hôm nọ vào hàng chim e gặp 1 con khuyên dáng, mầu me đẹp mà lại rất gấu đc nhốt ở lồng chung, tiếc là lúc đó vừa mua chim rồi nên ko đủ tiền bắt dù chỉ có 40k:crying::crying::crying:. E khuyên này là chim già rồi, có vẻ rất căng. Nó rung cánh liên tục nhẩy khắp lồng, ko con nào dám tranh ăn hay đứng thẳng với nó cả, con nào mà dụng người lên là nó nhẩy luôn lên đầu mổ liên tục chỉ vài cái là con kia chạy luôn. Giờ ko bít cửa hàng đó còn chim ko nữa,nghĩ lại vẫn thấy tiếc=((=((=(( . Các bác cho ý kiến về mấy con như thế này nhé !

2. tuan1391978

tuan1391978 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    38
    tưởng gì hóa ra tâm sự tiếc nuối...ối dời ơi tiếc quasssssssssssss =))=))

3. Sót BN

Sót BN Active Member

Thích đã nhận:
    24
    Con này được thế mà sao bạn không bắt, tiếc thế có 40k.:(:(:(

4. Omopcute

Omopcute Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    những chú chim như vậy thì đúng là chim có bản lĩnh, chưa cần biết đến bóng bộ thế nào chứ nếu mà khuyên đực là nuôi được rùi, còn xét về dang thì mình có 1 ý kiên thế này, nếu như những chú chim hay bất kì con vật nào khác mà đứng cao nhất trong đàn thì nó chính là con đầu đàn rùi đấy, VD,loài Trâu thì con đầu đàn thường đi trước chứ chảng con nào được phép đi song song với nó hết cả, Hươu cao cổ thì thường những con đầu đàn thì đầu nó sẽ ngẩng cao hơn, những con ko phải đầu đàn mà có cao hơn cũng phải cúi đầu xuống thập hơn một chút, đấy là 1 vài VD mình đưa ra, tất cả các loài vật đều có quy định riêng của nó

5. king_of_rose

king_of_rose Well-Known Member

Thích đã nhận:
    60
    Quá phí, cơ hội đến tận nơi....

Thành thật mà nói với bạn rằng bạn đã bỏ qua một cơ hội mà sẽ không có lần thứ hai đâu...:(:(:(

6. TToan

TToan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    204
    Vậy thì kể làm gì nữa bạn. Tiếc quá nếu quả thực có con chim như vậy:confused::confused::confused:

7. khuyen87

khuyen87 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    98
    Chim đầu gấu

Mình có 1 chú cũng rất gấu ,líu rất hay nhưng mang đi chơi chỉ mải óanh nhau thôi ko chịu líu, loại này hay có,dở có . Kiên nhẫn thì mới xài được những chú k này. Nên cũng ko tiếc làm gì.

8. mienxaocuabe

mienxaocuabe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    107
    tửong gì thế có là gì đâu, máu chiến chứ máu líu đâu mà tiếc

9. quankiet

quankiet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    cũng hơi tiếc, mà sao bạn ko nghĩ là mua con chim đó về nó như "chaien" ấy, chỉ bít làm "đầu gấu" chứ còn hát hò thì....^^ (tham khảo thêm truyện đô rê mon để bít về chaien nhé). Khuyên thì chỉ chú trọng líu chứ ko phải đá như chích chòe họa mi đâu nhé. bạn nên suy nghĩ vậy cho khỏi tiếc nuối, dù sao thì có 1 con khuyên đá chắc cũng tếu ^^. Chúc vui ^^

10. victo

victo Member

Thích đã nhận:
    0
    mình lại nghĩ khác,hôm trước minh tóm đươc 1 em như thế sau khi tách lồng nó kêu dữ lắm,bọn khác nghe thấy cứ gọi là lác cả mắt luôn,nếu bọn này mà nuôi đấu thì vô đối...nó dọa đối thủ đến khi sợ mất dép vì bọn này có thể giọng không hay lắm nhưng mà nó có uy lực

11. thangHaiPhong

thangHaiPhong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    chia buồn cùng bác nhé ! chỉ có 40k mà ko mua đc thật là đám tiếc thôi thua keo này bày keo khác kiểu gì chim hay cũng sẽ ko để tuột khỏi những người tâm huyết và yêu nó đâu bác ạ !

12. Omopcute

Thích đã nhận:
    43
    =))=))=))=))hú khuyên của bạn nó đã mắu đánh nhău thì nó thuộc vào bản chất rùi, bạn có kiên nhẩn thì chú khuyên của bạn nó cũng chỉ như vậy chứ ko thay đổi được gì đâu, nói cho cùng muốn nuôi một chú khuyên thì đấu thì khuyên của bạn mắu đánh nhău cũng được, nhưng chú khuyên của bạn phải có độ pơ để líu, chứ nếu ko chỉ mải đánh nhău (mải doạ) thì vứt, vì nếu đi thi thì sẽ rất thiết nếu chú khuyên bên cạnh khuyên cảu bạn vẫn líu và cứ lờ như ko biết chú khuyên của bạn đang dọa nó thì bạn đã bị loại khỏi cuộc chơi rùi đấy, như vậy là có thể mất nhất nhì rùi còn đâu, hì hì,
    Xét cho cùng một chú khuyên mắu đánh nhău có cái hay mà cũng có cái dở mà, nuôi thì cứ nuôi thôi, sau 1000ngày ở trong lồng thì nó sẽ trình diện hết khả năng của một chú khuyên ngay ý mà=))=))=))=))=))

13. vitpro

vitpro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    29
    chắc thấy 40k sợ bị hớ lên ko bắt giờ ngồi thì lại tiếc quá,lần sau quyết đoán vào nhé :D

14. Omopcute

Thích đã nhận:
    43
    bác chơi cả khuyên lẫn gà àh bác ơi, hôm nào anh em mình trao đổi tý đê, em đang thích gà, nếu bác có nhu cầu anh em mình đỗi giào lưu nhỉ, hì hì

15. luciano

luciano Well-Known Member

Thích đã nhận:
    88
    Trên HN khuyên mộc nhốt lông tập chung mà cũng 40k kinh. Ở HD ngồi chọn bét nhè trong lồng tập chung nhốt khoảng vài chục đến hơn trăm con cũng chỉ 10k la là cùng, bắt bừa bãi thì 5k. Ở mình khuyên mộc đầu mặt dáng dấp đẹp cũng it người chọn vì ở mình nhiều khuyên dân tình bẫy được đầy thậm chí bọn trẻ con còn mang bán. Mình thấy họ còn xuất lên HN hình như là ở chợ Hàng Da mỗi lần khoảng vài trăm em. Mình thấy 40k con chim mộc mà bạn tiếc thì nếu có đk kiện bạn về HD tôi cho không bạn chọn kỉ niệm bạn 1 con trong lông tập chung của tôi nuôi cũng vài tháng rui.

16. vitpro

vitpro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    29
    Ngày trước mình cũng chơi khuyên 1 dợt dính vào gà tre thế là bỏ bê chim nên đành phải nhường lại 1 thú chơi hiện giờ ở nhà vẫn còn kỉ niệm 1 cái lồng người yêu tặng.Hôm nào rảnh giao lưu cũng đc :D

17. Omopcute

Thích đã nhận:
    43
    hay đây, hôm nào rảnh mình giao lữu nhỉ, ngày trước mình cũng chơi gà nhưng mà rùi ngấm vào chim lúc nào mình ko biết, bây giờ có điều kiện nên muốn mua thêm đôi gà về nuôi cho vui, chim có rùi, cá có rùi, cây có rùi, còn thiếu mỗi gà cảnh thôi, ,,hì hì(( gà thịt thì đang nuôi)):laughing::laughing::laughing:

18. Minh_vt

Minh_vt Member

Thích đã nhận:
    1
    Chim có rùi, cá có rùi ,cây có rùi ,gà thịt có rùi , mỗi vợ là chưa có thui ...ha..ha..

19. Linhchichchoe

Linhchichchoe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15
    Đâu có bác em ý có vợ rui mỗi tội chưa.....=))=))=))=))=))

20. Omopcute

Thích đã nhận:
    43
    ha ha ha, chưa ........ là chưa gì hả anh Linh ơi, nói bóng nói gió kinh quá, rễ hiểu sai ý lắm đấy nha, chảng có cái .......nào là em chưa đâu àh nha=))=))=))=))=))