Khuyên đầu xà mới bẫy các bác phán thoải mái

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi traimongtoi, 22/6/13.

1. traimongtoi

traimongtoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    145
    Chụp buổi tối nên chất lượng lèm bèm lắm.:p
    Em nhìn cái loại đầu này trông cứ như đầu chim hút mật ấy

Last edited: 22/6/13
    vinhcatg and minhtien like this.
  2. ducphong_bn

ducphong_bn Member

Thích đã nhận:
    0
    đầu xà chim nhanh thuần hơn đầu quả táo bạn ạ, con này chắc mới được 1 vụ

3. traimongtoi

Thích đã nhận:
    145
    Em này em bẫy được khoảng chục ngày rồi. Đã bắn ác nhưng cái âm nghe không hay lắm, cứ đều đều vậy. Chả có gì gọi là đanh thép, em giữ lại nuôi thử để sau này có cái nhìn tổng quan về mỗi loại. Bác nào đã sở hữu những chú chim như thế thì cho em xin vài cái lời đánh giá. Thanks các bác nhiều.

4. PhậtTổ

PhậtTổ Active Member

Thích đã nhận:
    44
    bây giờ đi đến đâu mà mình biết thấy cũng toàn chim non. khoảng 1,2 mùa là cùng... từ lâu lắm rồi không bẫy được chú nào thật già rừng mắt đỏ au như ngô tẻ.chân đen mỏ đen. có những chú thuần khó ngang họa mi. tuy khó chơi nhưng khuyên này đã thuần được rồi chơi rất thích mỗi chú đều có 1 phong cách và điệu bộ rất riêng khác nhau. khuyên non mới lên thật hiếm thấy những nét này.

---------- Post added at 09:15 PM ---------- Previous post was at 09:03 PM ----------

mình ở lào cai. chỗ mình sẵn chim họa mi hơn. để có 1 chú mi hay không khó nhưng ae ở hn. nhưng ở đây khuyên hay dường như không có. chợ họa mi trong tỉnh thì nhiều. mình có chơi khuyên có chơi mi nhưng riêng mình vẫn thích khuyên hơn

Giangnamhp thích bài này.
  5. traimongtoi

Thích đã nhận:
    145
    với con này thì bạn đúng đc 1 nửa: nó là chim khoảng 1 vụ gì đó, nhưng theo mình thì nó khá là khó thuần so với những con mình đã nuôi

6. chim_quê

chim_quê Member

Thích đã nhận:
    4
    có ai chơi khuyên nâu chưa,xin chỉ giáo với,hôm nay mới bắt 1 em.nhìn hay hay