Khuyên đẻ 1 năm mấy lần các bác ???

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi tuan_datinh, 10/5/13.

1. tuan_datinh

tuan_datinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    34
    Em muốn nuôi chim khuyên đẻ.nhưng không biết vành khuyên 1 năm đẻ mấy lần.Mong các bác chỉ em cái.Thank các bác nhiều ạ

2. vànhkhuyên

vànhkhuyên Guest

hohoho/ hoang nghênh. và cũng xin thông báo với bạn là 1 năm khuyên đẻ 1 lần, từ tháng 4 đến tháng 6. và cũng cho biết thêm. Việt Nam ta chưa ai nuôi đẻ đc. nếu bạn nuôi đẻ đc có lẽ sẽ khá

3. tienvuong

tienvuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    243
    Khuyên đẻ 1 lần là không đúng bác ạ .vào mùa sinh sản cuối xuân đầu hè có khi 1 cặp khuyên có 2 3 lứa là bình thường. Như cặp khuyên làm tổ ở cây hồng xiêm nhà em năm it nhất cũng phải 3 lứa chjm non. Nó đẻ như gà độ 1 tháng 1 lứa vẫn ra chợ mua khuyên về nuôi mà ko muốn bắt cặp khuyên này

tien_colua thích bài này.
  4. tien_colua

tien_colua Member

Thích đã nhận:
    17
    Bạn nói quá chuẩn,chim vào mùa sinh nếu đôi nào đẻ sớm thì được 3 lứa nếu chậm thì cũng được 2 lứa.

5. jamkuner

jamkuner Well-Known Member

Thích đã nhận:
    69
    nghe chị vành khuyen nói có vẻ nuôi con này khó đẻ quá nhỉ . cám ơn chị chia sẻ nhà VK

6. phú

phú Guest

Chào ban! Minh cūng dang nuôi Khoen de ne! Minh trong nam nam ngoái nuôi Khoen vàng de dc 1lua có 2em ak, con Khoen xanh minh o thành công! Minh cüng nuôi Lua de hien giō dag ap! Ban co kinh nghiem chia sė mình voi! Yahoo thienphu011083 dt: 0938532632 rāt vui dc chia sė kinh nghięm voi ban!
    Chú ý viết tiếng Việt đầy đủ dấu nhé - Mod nhắc nhở.