Khuyên Đuôi Xòe

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi maithanhtoan, 12/12/07.

1. maithanhtoan

maithanhtoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    46
    nghe thấy bảo khuyên đuuôi xòe là hơi đặc biệt phải ko các bác.hôm nay em bẫy đc 1 chú khuyên đuôi xòe to lắm.người chú ta cũng to cao lực lưỡng nữa.mai em sẽ đi mượn máy ảnh rùi đưa lên cho các bác nhận xét nhé?:)

2. tapchoikhuyen

tapchoikhuyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    488
    hihiih đừng nhầm nhé cưng ,lúc nó hoảng đuôi nó xòe rất là to à nha sau đó vài h hoặc 1 đến 2 hôm đuôi nó cúp lại có = cái đũa à,còn có xòe thật thì cũng hay đó ihhi

3. maithanhtoan

Thích đã nhận:
    46
    ơ hơ bác đừng làm cụt hứng của em nha.:D.hy vọng ngày mai mở mắt nó ko cụp lại, ko thì em nhổ sạch đuuôi nó rồi nhổ thêm mấy cái cánh nữa vứt nó lên cây cho nó bay nhảy .:laughing:

4. chaomao

chaomao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    Chim mộc trong lồng khi bị bỏ đói và yếu lông đuôi thường xòe ra và những con chim đang thay lông đuôi cũng xòe . Hi vọng chú chim của bạn là đuôi xòe

5. maithanhtoan

Thích đã nhận:
    46
    Ảnh nó đây các bác ạ! nó vẫn xòe từ lúc em cho ra khỏi bẫy đến giờ.hiện ttaij em đang áp dụng cách của anh tapchoikhuyen là nhốt chung trong lồng hẹp.có 5 con mà mỗi nó xòe thui.nó khỏe mạnh bình thường ko yếu đâu.để em nuôi thử 1 thời gian xem nó thế nào ko thì thả.hì.thanks các bác.

6. maithanhtoan

Thích đã nhận:
    46
    Em chụp ảnh bằng con di dộng tàu nên hình ảnh hơi mờ, các bác thông cảm cho em nha !

7. luciano

luciano Well-Known Member

Thích đã nhận:
    88
    Trước mình mới nuôi khuyên thấy con khuyên của mình đuôi còn khòe to hơn của bạn nhưng khi nó thuần rùi thì bạn sẽ thấy khác ngay thôi vì mình quan sát thấy chim nhảy ốp đuôi vào lồng lên lông đuôi tòe ra rất rộng nhưng khi chim thuần rùi ít nhảy bạn sẽ thấy lông nó sẽ ko con xòe rộng như vậy nữa đâu. Mạo muội có ý kiến nếu có gì ko phải mong đươc lượng thứ

8. chaomao

chaomao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    Con chim này của bạn ko phải là đuôi xòe con chim dang yếu bạn thấy như vậy chỉ một thời gian nữa bạn sẽ thấy

9. maithanhtoan

Thích đã nhận:
    46
    hi.em nhổ sạch đuôi của nó rùi.bây g nó mọc ra có xòe hay ko là bít ngay à :D

10. duoixoe

duoixoe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    mấy con mộc nhà tôi đuôi còn dài và xòe to hơn con của ông cơ,K mộc nên nó xòe nhu vạy đấy,đến lúc nó dạn hơn thì đuôi lại tóp vào thui ông à.

11. maithanhtoan

Thích đã nhận:
    46
    Ờ hì.tại thấy ông bạn thích đuôi xòe nên tranh luận chút cho vui ấy mừ.hờ hờ.nó giờ thành đuôi cộc và khỏe mạnh hết xù lông rùi.

12. dang khoa

dang khoa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    mình cũng có 1 conn đuôi hơi ít nhưng no xòe con hon của bạn nữa hok bít nó tự nhiên hay bị vấn đề zi nữa

13. maithanhtoan

Thích đã nhận:
    46
    hi con chim của mình có phải xòe đâu :D chẳng qua mình đưa lên chơi thui mừ.hi.mình cứ khua nó nhảy 1 lúc thì cả lông còn xòe nói gì đuôi.

14. Nam hcpainter

Nam hcpainter Member

Thích đã nhận:
    0
    con tui thì ko bít là mộc thì xòe hay vốn nó đã xòe như thế. thôi thì bác nào co k mộc xòe hay thuộc xòe mà ko nuôi nữa thì nhay cho tui, tui nuôi cho. thank!