khuyên đuôi xòe

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi anh_qb, 10/11/08.

1. anh_qb

anh_qb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    229
    Hôm thứ 7 tuần trước em vừa mới bẫy được em khuyên đuôi xèo, trùm áo thì thấy nó xòe ít có người thì nó xòe to hơn. Mà đặc biệt em thấy đuôi nó dài lám, đang tập cho em nó ăn cám. Không có máy ảnh post ảnh lên cho mấy ae đánh giá:crying:, lúc thấy em nó đến lòng liu ác lám không biết sau này thế nào, ma em thấy dáng không đẹp lắm chỉ thấy đuôi đẹp thôi. Em nghe bảo phải nuôi tập thể không thì một thời gian nó chết có dúng không các bác, nếu thế thì em không nuôi được:crying:, mấy em nhà em cứ nhốt chúng vào với nhau là chúng dánh nhau tán loạn, thế mới chán. bác nào có kinh nghiem nuôi khuyên đuôi xòe tư vấn em chút nghe:D
    Em cảm ơn các ae nhiều lám!

2. dangcuong

dangcuong Active Member

Thích đã nhận:
    11
    Bạn cắt chuối ra từng khoanh trộn với cám bột thé là chim ăn chuối lẫn cám, dần dần bạn bỏ chuối ra và cho chim ăn không khí nó ăn cám không là ô kê rồi. Chúc thành công

3. QuanHN

QuanHN Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn à, con khuyên của bạn chưa chắc đã là khuyên đuôi xòe đâu.Bởi vì mình cũng hay bẫy được những con chim từ thiên nhiên lắm, mới mang về thì con nào cũng xòe hết. Nếu bạn nuôi con khuyên đấy lâu mà vẫn thấy nó xòe thì chuc mừng bạn có 1 con khuyên đẹp.
    Thx!!!!!!!!!!

4. ChimTapLiu

ChimTapLiu Member

Thích đã nhận:
    9
    không có chuym thì bàn luận cái gì?đưa chuym lên ae xem cho:D

5. Mr.Kanee

Mr.Kanee Well-Known Member

Thích đã nhận:
    346
    Cậu mang tớ nuôi cho,sau 2 mùa là nó thuần ngay ;))

6. SoON

SoON Active Member

Thích đã nhận:
    2
    cho chuối trộn lẫn với cám..ăn nhiều có thể vào cám đuợc đấy..he he..t cũng mới chơi nên không biết thế có đúng không nữa :p

7. kaka_bn

kaka_bn Member

Thích đã nhận:
    3
    bạn àh chú chim ban bẫy được là xòe cứng hay là lúc nó líu bạn thấy nó xòe đuôi

8. khuyên090

khuyên090 Member

Thích đã nhận:
    8
    ạc chim vừa bẫy đc lấy đâu ra mà líu xòe,có khi em đó còn líu dưới sàn rùi cũng lên...hjjj

9. anh_qb

anh_qb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    229
    mình không rành về khuyên lám, chỉ thấy đuôi nó dài và nó xòe ra. Lúc có người nó xòe to ra như cái quạt, còn không thì nó thu gọn lại nhưng nhìn vẩn thấy hơi xoè. Lúc nó đến lòng nó đứng tận ngon cây nên minh không nhìn thấy rỏ. Chủ nhật này cố mượn máy chụp, post lên nhờ ae đánh giá hộ.

10. Omopcute

Omopcute Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    khuyen của bạn là khuyên mộc, nó sợ nên nó sòe to thế đấy, nhưng dù sao cũng chúc bạn có chú đuôi xòe nha, bạn cứ nuôi đi một thời gian nữa là hết xòe ý mà

11. Vang.Emlacongai

Vang.Emlacongai Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn ơi, Chim mộc nó hay vả vào lồng đuôi cứ xòe ra nên khi đậu cầu nó vẫn còn xòe, khi nào vắng người và không còn vả vào lồng nữa thì đuôi có khi lại ko xòe nữa. Nếu thực sự nó xòe thì xin chúc mừng.

12. Chim mộc bị hoảng nên hay xòe đuôi. Các bạn cho mình hỏi chim kêu tiếng đôi thì có hay không?

13. Linh_tran

Linh_tran Member

Thích đã nhận:
    0
    híc híc , lại thêm 1 bác vào rừng mơ bắt con tưởng bở rồi , đuôi xòe thì bản thân nó lúc nào chả xòe , con chim yếu nó đói nó khát nó cũng xòe , có người mua chim 1 năm sau mới biết nó không xòe , nói chung là cứ nuôi , xong 1 vụ lông , lúc chim căng nó xòe tức là nó xòe ....

14. mienxaocuabe

mienxaocuabe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    107
    cứ thay lông xong xòe hay không biết liền , chim mộc thì không nói trước điều gì đâu!