khuyên em vừa mới líu

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi vanhkhuyen@, 25/8/08.

1. vanhkhuyen@

vanhkhuyen@ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    hôm nay vừa cho em nó tắm xong treo lên thì tự nhiên em nó líu gần 30 giây .em nuôi chú này được 3 tuần rồi vẫn con hơi nhát người ,hai bữa trước em thêm bột cào cào và bột tôm vào chú khuyên của em xơi như điên em nghĩ nhờ bột mới mà nó líu không biết phải vậy hay không mong các anh chỉ giáo .phân vẫn tốt:laughing::laughing: nhưng mà tiếng líu bị khàn em phải làm sao đây:-S:-S bình thường em cho ăn chuối từ khi cho ăn cám mới em cho ăn thêm một miếng cà chua ......có phải đây là nguyên nhân làm chim bị khàn tiếng không vậy mong các anh giúp đỡ

2. trần hào nam

trần hào nam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    chúc mừng bạn! dến giai đoạn em nó líu thôi chứ ko pải do cám đâu. khi bạn đã có đc bài cám phù hợp cho em nó rồi thì đg thay đổi nữa nhé. thay đổi cám liên tục em nó sẽ nghỉ chơi luôn đấy!còn khàn tiếng thì cà chua ko pải là nguyên nhân( cà chua ở 1 mức độ nào đấy còn có thể chữa khàn tiếng) nghe thôi chứ mình cũng chưa thử. bạn để ý nơi cheo lồng, có thể do nóng quá cũng là nguyên nhân gây khàn tiếng.theo mình thì do em nó mới líu chưa căng nên có hiện tượng khàn và chưa trong tiếng đc. một thời gian nữa sẽ tự hết thôi!

3. honsoi1980

honsoi1980 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Chúc mừng bác. Nếu bác mua chim mộc vậy là may đấy. Cà chua thì không ảnh hưởng gì đâu với lại cà chua có tình hàn ko làm chim nóng đâu. E cũng từng ra đi một e vì cho ăn cà chua đấy nhưng là do chim bệnh mà lại cho ăn vào buổi tối nữa.Nếu khàn thì chắc là do ăn bột tôm đó. Khuyên e mua 3 ngày là líu rùi

4. pisoga

pisoga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    35
    mấy bác hên quá :D em được anh TDPhi cho 1 em khuyên ảnh bẩy được và nuôi khoảng 6 tháng về nhà em đến tuần thứ 3 khi cho phơi nắng thì em nó có líu chút ít chắc không được 5 giây :D có lẽ tại em nó đang thay lông :D thôi thi cố gắng nuôi tiếp