khuyên già đi ủng

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi longnam, 21/12/07.

1. longnam

longnam Member

Thích đã nhận:
    0
    mình mới mua một em hai chân có ống như chân chòe mình to dòn dài chuyện to nhưng chưa nghe dược líu vẫn còn lông măng ai có khinh nghiệm xin chỉ bảo

2. maithanhtoan

maithanhtoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    46
    Chà có vẻ là già đời tủi lồng rùi đây.thế lúc bạn mua có hỏi ngưồi ta là líu chưa vậy?nếu líu rùi về chưa líu ngay đc là chuyện bt, có thể nó mệt, nó lạ, và nhất là có thể thức ăn bị thay đổi,chứ 1 con knhuyeen già như thế àm chuyện to thì nuôi thích lắm đây.bạn nên tham khảo cách làm cám và chăm sóc khuyên.nhớ là cám phải đều tay và ko thay đổi thế thì con chim mới căng và líu khỏe đc.

3. TDPhi

TDPhi Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    673
    Chim mới mua về không líu là bình thường, do lạ chỗ, do thay đổi môi trường...chim còn lông măng là chim chưa thay xong lông nên sức khỏe chưa tốt do vậy chim chưa líu (có chú thay lông vẫn líu), bạn cứ chăm sóc tốt, chim thay lông xong, khỏe mạnh và ổn định thì sẽ líu thôi.

4. longnam

longnam Member

Thích đã nhận:
    0
    cảm ơn các bạn đã gióp i chúc chim các bạn khỏe líu hay

5. Nam hcpainter

Nam hcpainter Member

Thích đã nhận:
    0
    nghe bác longnam tả về k của bác em cũng thấy mê mẩn rồi đấy. ko biết là bác có ý định chuyển nhượng em đó ko? em khoái nuôi k già lắm bác ạ. nếu bác có ý định chuyển nhượng em đó thi bác lam ơn cho em xin đc và số đt của bác nhé em sẽ liên lạc vòi bác ngay! thân!