Khuyên hót chói tai

Thảo luận trong 'Chim vành khuyên của thành viên' bắt đầu bởi PMR, 25/12/10.

1. PMR

PMR Active Member

Thích đã nhận:
    21
    Em nuôi mấy con khuyên mãi chỉ thỉnh thoảng hót chuyện tí thôi. Em mua cám vàng TC về cho ăn, được 2 tuần giờ hót chuyện, líu liên tục ngồi nghe ma khoái lỗ tai.Nhưng em hỏi nó hót cả ngày liền như thế có hại chim không. Nếu có hại thì làm thế nào cho ổn. Làm cám thì không có thời gian. Em xin các bác cho ít kinh nghiệm với.

2. DÂN KO CHUYÊN

DÂN KO CHUYÊN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    Lấy dây mà buột mỏ nó lại bác ơi :laughing:. Bác nói cả wát cả ngày thì hỏi bác có làm sao ko??????:laughing:. Đùa tí thôi chứ tui nghĩ là hót cả ngày chắc ko tốt lăm, Nhưng ko biết cách nào hạn chế :(

npxan and PMR like this.
  3. tienvuong

tienvuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    243
    bạn nên mua thêm cám thúy tuấn số 1 trộn thêm vào theo tỷ lệ 3 thúy tuấn+tuấn cóng mình nuôi chim nghe thôi nên như vậy là oke.cho chim ăn thêm hoa quả+tắm rửa thường xuyên cho nó bớt nóng bạn ah

npxan and PMR like this.
  4. vusg

vusg Well-Known Member

Thích đã nhận:
    111
    Chắc bạn cho nó ăn cám líu nên kích thích hót nhiều, như vậy về lâu dài ko tốt, bạn chuyển qua ăn cám đậu xanh thường là hót ít lại à.

PMR thích bài này.
  5. taolatao

taolatao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    138
    mùa này miền bắc lạnh ăn cám tuấn cóng là bình thường,còn chim nó vào độ hot cả ngày là quá bình thường kể cả ăn cám đậu xanh mà vào độ nó cũng hót cả ngày thôi,bác ko muốn nó hót nhiều thì nên treo 2 3 cái lồng chim cạnh nhà,từ đó chim quen mặt sẽ ko hot hét với nhau nữa đâu,

PMR thích bài này.