khuyên hót chuyện dài

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi liu liu, 28/6/08.

1. liu liu

liu liu Active Member

Thích đã nhận:
    5
    theo anh em trong thành viên thì chim k hót chuyện dài thì lúc nào nó sẽ líu hay nó ko líu mà chỉ hót thế thôi vì em nuôi k mộc chưa nghe k líu bao giờ ý em nói là k nuôi ở lồng còn ở ngoài cây cao thì nghe rồi nếu nó líu thì khi nào ạ cho em tý k ngh nhé

2. khoenkhoen

khoenkhoen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    310
    Chuyện dài ngắn không quan trọng . Con chim líu là con chim cần có đủ độ ổn định , sức khỏe cũng như đọ căng là sẽ líu .

3. leducthangls

leducthangls Well-Known Member

Thích đã nhận:
    129
    Bạn cần chăm sóc đầy đủ cám tốt(strongboy)+mồi tươi(châu chấu sâu tươi...)+hoa quả(chuối táo..)+tắm rửa đều và cho đi dượt là ok rồi. chỉ cần 1thơì gian ngắn là em chơi rồi chúc bạn thành công.

4. son279

son279 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Em cũng còn ít kih nghiệm nhưng mạo muội thế này. Nếu bác chơi khuyên mộc, khi mua về để xem em nó thế nào và nhanh bác giã cám tàu,hoa quả,sâu tươi,tắm rửa. đựoc vài ngày em nó tạm quen chuồng trại rồi nó sẽ hay kêu chắc đực cái bác biết, nếu em nào kêu chiu chiu liên tục + thi thoảng kêu khẹt khẹt thì em đó mau mồm mau miệng rồi. Bác cứ chăm cho em nó cẩn thận khoảng 1 tháng hoặc lâu hơn gì đấy em nó lại càng hay chiu chiu nhưng chiu ngắn thôi, bác rước em nó lên 1 chỗ nào cao cao, ban công tầng 2 chẳng hạn hướng lồng sao cho em nó nhìn thấy mình đang ở trên cao + mối trường xung quanh mà có em khoen nào nữa bác thấy nó bắn liên thanh liền. Thực tế là con nhà em cũng thế còn hạ em nó xuốn tầng 1 thì thi thoảng mới chiuuuuuuuuuuuuu, còn toàn chiu chiu (HIHI)

Hieu_gay thích bài này.
  5. khuyen_kute

khuyen_kute Active Member

Thích đã nhận:
    2
    hay dấy thằng nhỏ nhà mình cũng vậy nó cũng chiu chiu suốt ngày ! lớn rùi mà chẳng thấy " hét " gì cả !

6. zoltri

zoltri Member

Thích đã nhận:
    5
    Các pac nói thế thì nhà em bốn xung quanh là tường ( nhà nhỏ thiếu ánh sáng tự nhiên toàn dùng bóng điện thôi) ko một bóng cây xanh thì làm cách nào cho khuyên líu đây, em có 2 con khuyên mộc mới mua nhờ các pac tư vấn hộ với.