khuyên hót giọngcc

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi embuonemkhoc, 21/9/08.

1. embuonemkhoc

embuonemkhoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    thưa các bác chẳng là em rất khoái nghe chim khuyên hót giọng chích chòe mấy hôm trước bẫy được một em nhưng trông xấu quá nên cho thằng bạn . Mấy hôm trước nó lại cứ khen là chim mới chết chứ .Vậy có bác nào biết dạy khuyên hót giọng chích chòe thì dạy em cái |||||thanks

2. khuyen hon dat

khuyen hon dat Member

Thích đã nhận:
    3
    khuyên líu giọng chích chòe

bạn ơi,khuyên hót giọng cc thì có rất nhiều,mình cũng nuôi được 2 con nhưng là khuyên bẫy được ngoài thiên nhiên.Còn dạy khuyên hót giọng cc thì mình chưa thấy ai dạy bao giờ cả,bạn muốn nuôi 1 con khuyên giọng cc thì phải đi tìm thôi,chứ dạy thì mình nghĩ là cũng hơi khó đấy.Chúc bạn thành công nhé:applause:

3. Lưu Khang

Lưu Khang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    Khuyên hót giọng chích chòe quả là hím , quý lắm ! Trời phú cho em nào có chất giọng chích chòe thì em nó được , em nào bình dân thì cứ bình bình thôi ... giống như " ca sỹ " ấy ! Người nào may mắn tóm được em " tố chất " tốt thì dạy dỗ từ nhỏ thì may ra em nó thành tài đuợc . Nhưng con số thành công chiếm tỷ lệ ít lắm :x ! Nếu bạn muốn có được em như vậy hãy tìm file chích chòe bật cho em nó nghe ... hoặc mua em chích chòe chính cống về " dạy " cho em nó !

4. huyhuy_ktm

huyhuy_ktm Well-Known Member

Thích đã nhận:
    11
    Mình cũng đã thấy trên diễn đàn đã đề cập đến vấn đề này rồi.dạy khuyên có lẽ nuôi non dễ hơn,nhưng khá lâu mà khả năng thành công còn để ngỏ.còn để khuyên líu giọng chòe có anh trên diễn đàn bảo tốt nhất là chùm áo lồng rồi cho nghe chòe hót thật sự,việc làm này có hiệu quả hơn nghe file.Bạn tìm lại bài thảo luận trong diễn đànvề vấn đề này tham khảo thêm!

5. LE NGOC DUC

LE NGOC DUC Active Member

Thích đã nhận:
    2
    em cũng đã từng có khoảng 10 chú qua tay em rồi . Nghe đã lắm..........hihihi

6. hung258

hung258 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    66
    em cũng đang có em hót toàn giong chích chòe chẳng bao giờ hót tiếng khuyên vừa thay lông nó hót tiếng chích chòe giống dã man đến nỗi bọn ở ngoài thiên nhiên tưởng có chim lạ bay đến nó chuyện cũng toàn giọng chích chòe chỉ có mỗi xùy là giọng của khuyên con này là ăn may mua được của người ko biết chơi khuyên nuôi được 3 năm rùi đuôi nó xòe ra to như cái quạt khi líu muốn nghe nó líu tiếng khuyên quả thật khó

7. Mình có nuôi em K chích chòe nhg nghe nhiều chán ưa' nên bán mất rùi. mới đầu nghe thì thích nhg về sau nghe chán lắm.
    Mỗi ngườii có cách nuôi khác nhau và thích nghe giọng khác nhau mà

8. Omopcute

Omopcute Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    úi, nghe khuyên líu chòe mà bác lại chán, thế hôm nào bác có thì để dành cho em 1 con nha

vùa líu chòe, vùa líu xòe đuôi thì quả thật là quá ok rùi còn gì, thế bạn mua con đấy bao xìn vậy, thế bạn có bán ko, để lại cho mình chơi vậy, mình cũng có em líu chòe nhưng mà ko được hay lắm

cũng đơn giản thôi mà, thứ nhất là bạn kiếm một con chòe than rui than rùi bạn cheo con khuyên của bận bên cạnh một thời gian, thứ 2 là bạn kiếm một phai tiếng chòe song rùi ngày ngày bật lên cho khuyên học dọng, hì hì

Last edited by a moderator: 29/9/08
  9. embuonemkhoc

embuonemkhoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    à có rồi ở canh nhà em cũng có một ông nuôi chim chich chòe em sẽ gửi lồng ở đó 2 tuần

10. carmen

carmen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    Đến mùa chim non năm sau bạn cố gắng làm một ổ về mà chăm. Mới đầu khi chim mới vào giai đoạn tập líu thì bạn không cho chim tiếp xúc với chim trời mà cứ đặt nó bên cạnh lồng chích choè. Thấy chích chòe hót dần dần nó học theo ngay thôi mà. Cái vụ chim khuyên hót giọng chích chòe thì em có nhiều rồi, hiện nay em vẫn còn để lại một em đấy.

11. Sót BN

Sót BN Active Member

Thích đã nhận:
    24
    Chào các bạn các bạn, mình ở Bắc Ninh mới chơi khuyên thôi có 03 con đều líu cả rui nó không líu giọng chích chòe, nhưng nghe đỉnh lắm, hôm nào mình mình pốt cho các bạn nghe nhé.

12. david.tu

david.tu Member

Thích đã nhận:
    0
    chào các bạn tôi cũng có khuyên có giọng chòe

chào các bạn, thật ra mỗi người có một cách thưởng thức giọng hót CHUYỆN, LỨU khác nhau ma, tôi cung đã từng có 6 con giọng chèo nhưng rồi anh em đến nhà dao lưu rồi cầm về hết, tôi nghe khuyên chuyện giọng chòe nhàn chán quá rồ cho lên tôi đổi sang chơi chòe đất, và chuyên đã học được giọng của chú chòe đất cực hay bạn a. thật ra để ma có được một chú chim co giọng chuyện theo y thích của minh thi cũng phải mất một thời gian khá nâu để có được một chú khuyên có giọng chòe, my, sơn ca, khuyếu, cung mất thời gian nửa năm để có một giọng chuyện chuẩn của loài chim khoác đó bạn a. hiện tại nhà tôi đang có một chú co giọng chích chòe va chòe đất hay tuyệt vời bạn a.:applause::x

13. A_a_A

A_a_A Mod Vành khuyên

Thích đã nhận:
    154
    Muốn chim học giọng chích choè thì rất dễ , bạn nuôi 1 chú chim non và nuôi 1 con chích choè , mình đã từng được nghe cả khuyên líu giọng chào mào nữa mà . Đa số cách dậy toàn phải yêu cầu khuyên là khuyên non . Tiếng líu và giọng hót của khuyên và chích choè thường có tần số âm không cách nhau là mấy nên nó học giọng cũng dễ thôi . CHúc bạn thành công nhé

14. david.tu

david.tu Member

Thích đã nhận:
    0
    giọng chòe đất và chòe than ne

ỏ nhà tôi có một em giọng chòe than và chòe đất các nào muốn chơi tôi sẽ để lại cho, lứu và chuyện đều giọng chòe đất và chòe than 0915242552

15. Muốn nghe giọng chòe thì các bạn kiếm chòe về mà nuôi. Theo mình thì mỗi loài chim đều có tiếng gù, hót hoặc líu đặc trưng. Giữ được giọng không pha tạp mới quý, chứ cứ pha pha trộn trộn, râu ông nọ cắm cằm bà kia thì chán lắm, mình không thích. Tất nhiên đây chỉ là ý kiến riêng. Đôi lời gởi đến các bạn, thân...!