Khuyên ko vào cám ! giúp em nhanh với !

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi nicebird, 31/10/08.

1. nicebird

nicebird Active Member

Thích đã nhận:
    0
    hiz!tình hình là em đang có nuôi mấy em chim mộc để cho có thêm kinh nghiệm.nhưng tình hình là em làm mọi cách rồi mà nó vẫn ko ăn cám các bác ạh.!nào là tẩm cám vào chuối vào táo.rồi trộn cám với sâu quy rồi mà nó chỉ tìm sâu ăn chứ chả ăn jì đến cám cả ! Giúp em với các bác ơi ! Reply nhanh cho em nhá !:(

2. Omopcute

Omopcute Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    ui béo ơi là béo, anh bảo mày lên nhà anh bắt chim thì mày ko lên, cứ mua khuyên mộc ngoài chợ vùa dính khuyên cái lại còn vừa dính khuyên chưa ăn cám song rùi lại còn kêu, nếu thích mua khuyên mộc thì lên nhà anh Tùng mà hôm đi bẫy cùng ae mình bảo anh ý để lại cho 1 vài con, anh ý nhiều lắm đấy

3. Mr.Kanee

Mr.Kanee Well-Known Member

Thích đã nhận:
    346
    hé hé,có bác nào tốt cho mình vài con mộc mình tập nuôi đi :D

4. QuanHN

QuanHN Member

Thích đã nhận:
    0
    Ko hiểu ban mồi cám kiểu gì chứ tôi vào cám cho chim chỉ 2 đến 3 ngày la chim tách lồng được ngay rồi à.Mà tôi cũng chỉ mồi chuối và cám cò thôi.

5. chòe_than

chòe_than Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Đấy, có người cho chim mà ko lấy, còn đi mua khuyên mộc về nuôi tốn công hả bác.

6. phuonghado

phuonghado New Member

Thích đã nhận:
    0
    tìm 1con khuyên nào đã ăn cám rùi.bạn nhốt chung với nhau vài hôm là chim của bạn ăn đươc cám ngay.

7. khuyên mào

khuyên mào Well-Known Member

Thích đã nhận:
    107
    Chuyện thường? Mình cũng gặp trường hợp này rùi chắc bạn chỉ nuôi được nó vài hôm nữa thôi. Mình bị trường hợp như bạn ko phải 1 lần đâu mà bị đến 2-3 lần rùi nên theo mình nghĩ bây giờ mình nuôi em nào mà sau 2 hôm ko ăn cám thì mình trả nó về với mẹ thiên nhiên thôi vì có thì cũng ko được? còn thả lúc đó nó vẫn đủ sức đi kiếm ăn chứ ko chết còn để thêm vài ngày thì nó ko đủ sức kiểm ăn nữa?

8. nicebird

nicebird Active Member

Thích đã nhận:
    0
    hì thì mình đang đợi anh ý tách lồng với cả anh ý hứa tìm cho mình em chim tuyển mà.nên mình mới muốn nuôi trước vài em chim mộc cho có thêm kinh nghiệm ý mà.khi nào anh ý có chim là anh ý alo mình mà.anh Hùng nhờ ! em vẫn đang đợi con hàng tuyển của bác đấy nhé !

9. QuanHN

QuanHN Member

Thích đã nhận:
    0
    Chủ nhật đi bẫy ko Béo?Mình hay đi bẫy với anh Hùng lắm,nếu hôm nào đi đc thì goi cho mình vào số 01235127624 nhe!

10. Bác đừng cho trái cây và sâu vào nữa, chỉ cho cám thôi. Đói quá em sẽ ăn thôi, vì nó đã quen mùi cám từ trước.

11. nicebird

nicebird Active Member

Thích đã nhận:
    0
    hjz!nhỡ nó đói wá ko ăn thì sao.thế bây giờ làm theo cách đấy được ko hả bạn?nhưng nó ko ăn thì sao?chết thì sao?:-S

12. TToan

TToan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    204
    Mình chưa bao giờ gặp trường hợp oái oăm như bạn cả. Có lẽ lúc cho nó ăn bạn hù làm nó sợ thì phải:D:D:D

13. nicebird

nicebird Active Member

Thích đã nhận:
    0
    ko fải đâu bạn àh.vì chim mình là chim mộc mà nên cho nó ăn cám được là cung khó nên mình chưa co kinh nghiệm nên mình mới hỏi mà !

14. Khuyên đã vào cám chưa vậy nicebird? Em mộc nào mới bẫy về mình nhốt chung lồng với chim đã ăn cám, tối đa 2 ngày là nó xơi cám tất.

15. vuanhhung

vuanhhung Member

Thích đã nhận:
    5
    làm như bác phuonghado và chộn cám với chuối rồi nhốt chung với con biết ăn cám trong vòng 5 ngày là đảm bảo là ăn cắm luôn chắc chắc đấy. ko cứ nick thằng mà chửi hehe. nếu chuẩn chỉ cần xin lời cám ơn thôi :laughing:

16. SoON

SoON Active Member

Thích đã nhận:
    2
    Cứ từ từ rồi khoai sẽ nhừ ^^
    Ko đi đâu mà vội cả \:D/

17. con_chim_non

con_chim_non Well-Known Member

Thích đã nhận:
    88
    kaka K bác vào cám chưa hay toi rồi.Em mà cứ rình được cặp nào bay về cây xoài là em xịch.Mái thì em sút cho mèo chơi còn con đực thì em bỏ vào lồng K đang nuôi.Con nào cũng chỉ cần 2 3 ngày là có thể tách lồng,chưa gặp phải bé nào tuyệt thực cả chắc nó sợ phải ra làm đồ chơi cho meomeo.Em khoái bẫy chim đi đôi hơn chim đi bầy.

18. nicebird

nicebird Active Member

Thích đã nhận:
    0
    hehe.dạo này cũng hay đi bẫy chim lắm.nhưng hôm lần nào đi cũng được có 1 2 con.trình còn non mà.bắt xong nhốt cùng với chim cũ luôn.ăn cám như điên.xong rồi mới thấy nó chả chuyện trò gì cả?.....hiz hiz.phóng sanh luôn ! hehe.thanks các bác.kinh nghiệm của em dạo này cũng lên để đủ nuôi cho chim ko DIE rồi ! hehe

Last edited by a moderator: 19/11/08
  19. SoON

SoON Active Member

Thích đã nhận:
    2
    Chim đi đôi thì 1 đực 1 mái mà :D
    Chọn lựa cũng dễ hơn ^^

20. Cá Chọi

Cá Chọi Guest

Nhà em có con khuyên mộc toàn ăn cám,không chịu ăn sâu,bác nào cách tập cho khuyên ăn sâu giúp em với nhé