Khuyên Líu Đơn , Líu kép

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi xiipzack, 10/9/07.

1. xiipzack

xiipzack Well-Known Member

Thích đã nhận:
    32
    Các Bác cho em hỏi chú k líu đơn hay líu kép là do tố chất của nó phải không . Có phải khi sinh ra nó đã có giọng líu đó rùi phải ko . Liệu nó có thể thay đổi giọng líu đó từ líu đơn chuyển sang líu kép và ngược lại . Những chú Khuyên Bánh tẻ có hay bằng những con khuyên già ko . về căn bản thì ai cũng biết rằng những chú khuyên gia bao giờ nuôi cũng tốt hơn những chú khuyên non , Bánh tẻ . Nhưng em thấy /khuyên bánh tẻ cũng rất rễ thuần . Khoảng phải cần bao nhiêu thời gian để nuôi 1 con khuyên bánh tẻ líu được . Em mới bẫy được 2 chú khuyên bánh tẻ . nhiều người nhìn bảo chúng là cũng được , Người dài chân cao , Hậu Mỏng . Em ko biết như vậy có phải là đẹp ko . Các bác biết nhiều về chim cũng như hình dáng của những con chim . Mỗi người có thể nói giúp em về cách suy nghĩ xem hình dáng của con chim :applause:

2. đức hậu

đức hậu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    121
    cho em hỏi ké với líu đơn là líu như nào chíp chíp chíp??và líu kép thì như nào?chíp chíp chíp???