Khuyên líu xòe đuôi!!!

Thảo luận trong 'Chim vành khuyên của thành viên' bắt đầu bởi quangkhuyen, 14/3/06.

1. quangkhuyen

quangkhuyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    16

cumeoxanh thích bài này.
  2. coi77

coi77 Còi xương thể bụ

Thích đã nhận:
    3,789
    Anh Quang, hôm nào em nhờ anh Minh dắt sang nhà anh chiêm ngưỡng báu vật này nhé!! nhìn cái mỏ với bộ đuôi của nó ghét quá hikhik. Bộ cóng của anh cũng là loại em thích, nhưng chắc là chỉ ngồi ngắm thôi hì hì :D

conovatb and thandieu16 like this.
  3. quangkhuyen

Thích đã nhận:
    16
    Hôm nào rôi qua nhà mình chơi nhé, con khuyên này ko phải của mình mà của 1ng bạn mình.

4. quangkhuyen

Thích đã nhận:
    16
  5. Xuyendl

Xuyendl Active Member

Thích đã nhận:
    4
    Đúng là báu vật như anh coi77 nói nhìn thấy là mê liền nhưng chỉ ngắm thôi chứ không dám mơ sở hữu 1 chú như vậy.

6. quangkhuyen

Thích đã nhận:
    16
    Chú khuyên này đúng là hiếm thật,nó đã 1 lần đoạt giải nhất tiếng hót vành khuyên HN

7. Bạch Đề

Bạch Đề Well-Known Member

Thích đã nhận:
    440
    nếu bạn thật đam mê

Thì sẽ có cơ hội có một em như vậy. Vì nếu đam mê bạn không ngừng đi bẩy, nghiên cưu vùng này vùng nọ. Như tôi thật là ghiền một em Chào Mào bạch đề cuối cùng cũng có được một em gio người bạn đổi hai lòng Khuyên. Vả lại Khuyên xòe đuôi tuy ít có nhưng con căn lửu sẽ có. Đưng nói là căn, năm ngoái tôi đánh được một em ở Tam Kỳ bổi thôi mà về líu rồi còn xòe đuôi đạp cánh gióng y Chào Mào xoay cầu.

Nếu các bạn đam mê vậy thì không ngưng tìm toài có chứ, đó là ý của tôi thôi còn anh em khác maybe nghĩ khác. Vì lúc trước tôi không ngừng đi bẩy và hể thấy ai có chim là điều tìm tới.

Bạch Đề

8. dhongphuc

dhongphuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    41
    Em có rất nhiều chim hay, nhưng cái con trong ảnh là mơ ước của em đấy, con này đâu có phải của anh quangkhuyen. Anh này chỉ có 2 con lúc nào đuôi cũng xòe như chổi xể thôi chứ hót, líu xòe thì anh ý chưa có. Con chim non của em ( mà bác fan khuyên HN nhắc trên 4rum)lúc trước có người máu chơi ra giá 5 triệu em cũng nhắm mắt cộng thêm 1,5 triệu nữa thành 6.5 tr để bắt cái con trong ảnh nhưng ông chủ chim vẫn lắc đầu đấy cái bác ạ. Nhưng em ko bắt được con trong ảnh nên vẫn giữ được cục cưng của em. Thật sự theo cái đánh giá của cá nhân em thì nó thật sự là con chim quá hay.Líu to, dài, có luyến láy, chịu đấu, líu xòe, hót xòe.....đã thành danh.
    Không phải em dở hơi nên trả giá con này vậy đâu nhé. Ai có con nào được như vậy em sẵn lòng trả giá cao(3-5 tr) để bế về nhà nuôi dưỡng. Mà các bác nhà mình soi được bé khuyên nào như vậy giới thiệu cho em phí môi giới là 1 tháng qua nhà đón đi ăn sáng, uống cafe.
    Hôm nào anh coi77 rảnh thì vác máy cùng em đi 1 vòng HN để ngó xem mọi người yêu khuyên thế nào... Em sẽ giới thiệu bác những người coi con khuyên là một phần của cuộc sống. Bất cứ khi nào rảnh là lại thấy người ta cùng lồng khuyên tung tăng khắp phố phường HN. Như chú Tuấn Lí Văn Phúc, Chú Tuấn Thụy Khuê, Chú Thắng Ngõ Gạch, Chú Cường Hàng Buồm.... Anh Quang Gái, anh Thắng cao, anh Quang điện..... nói chung là rất nhiều không thể kể hết. Nhưng tất cả có một điểm chung là quá mê con chim vành khuyên. Vì không mê nó thì khó có thể mang nó bên mình, lắm lúc có nguời ngoài nhìn vào mấy ông mê khuyên bọn em bảo dở hơi. Nhưng đã chót mê nó rồi thì chắc là khi nghiện bỏ thuốc thì những người yêu khuyên mới bỏ nó.

Last edited: 14/3/06
  9. Bạch Đề

Thích đã nhận:
    440
    Bác Dhongphuc

Quả nhiên là một cao thủ và đam mê Khuyên, tôi cũng khâm phụng. Bởi dám trả tới mấy triệu mà mua thì quả nhiên eheh ghiền lắm, như tôi ở Vietnam nếu có con Chào Mào Bạch Đề hay cũng dám trả mấy triệu để mua, ehhe nhưng đừng cho bà xã biết eheh chết á.
    Tôi đam mê Chào Mào lắm. Lúc trước về Tam Kỳ đánh được con Khuyên như đã nói trên thiệt là hay lắm. Vừa nhắm cánh múa đuôi khi hót nhưng nó là bổi thôi. Nhưng tôi chỉ chơi cho vui chứ rảnh là tôi đi bẩy Chào Mào à.

10. anh_hung908

anh_hung908 Moderators

Thích đã nhận:
    1,354
    ông cậu em ở quê cũng có 1 em giống hệt em này, líu cũng ok nhưng cầm lồng trên tay mà vẫn lứu như con này thì em bái phục

11. Hien_Architect

Hien_Architect Well-Known Member

Thích đã nhận:
    435
    đỉnh cao wa'...em có 1 con cũng liu' cầm tay...mà còn quay dc...nhưng mà chưa đi học thêm nên chưa xòe đuôi dc

12. thanghq

thanghq Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    Em ở HCM thấy mấy bác chơi khuyên mà thích quá. Con khuyên này chắc cũng mấy mùa lông chuồng rồi phải không, chân nó lên vảy quá trời.

13. dhongphuc

dhongphuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    41
    Con này của anh Tuấn ở Hàng Giấy và là chú chim đoạt giả nhất cuộc thi tiếng hót vành khuyên 2006- ngày 2/4/2006 tại Cây Đa đấy ạ. Con này được nuôi ở hàng cơm trên phố hàng giấy từ năm 1998, chuyển hộ khẩu về nhà anh Tuấn này được 4 năm rồi

the-manorhn thích bài này.
  14. trecontapchoi

trecontapchoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    30
    em chỉ mong khuyên ở nhà líu thoai...chả dám mong xòe đuôi hay múa may j cả..chep.chep...nuôi khuyên mộc vát vả wa' :(

15. Bạch Đề

Thích đã nhận:
    440
    hihi thiệt là vất vả nhưng thàn công gần đến

Nếu kiên kì và có sự đam mê, bạn sẽ gia tăng kinh nghiệm từng ngày mà, khi bạn khá nghề rồi thì con Khuyên của bạn cũng đã líu khá rồi có phải hay không?

Bạch Đề

16. km_rua

km_rua Member

Thích đã nhận:
    0
    Trời mấy chú khuyên bé xíu mà lắm tài qua ghê
    được sở hữu 1 chú chim líu hay đã thấy tuyệt lăm rồi nay nố còn xòe đuôi mà múa nữa thi quả là may mắn

17. tuyệt hảo ko còn gì đẻ nói nứa/Mà sao nó XÈO to thế nhỉ HUHU

18. Có bác nào biết ghép cho K đẻ ko chỉ bảo cho em mới/ĐẺ em tâp nuôi đẻ....THANK's

19. kydieu

kydieu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Tôi cũng có một chú chim như vậy nhưng đang thay lông và chưa đứng chim. Mới nuôi có một vụ thôi, giờ không có điều kiện nuôi nó nữa đang tính phóng sinh.

20. km_rua

km_rua Member

Thích đã nhận:
    0
    Sao lai phóng sinh o bạn cứ phóng sinh sang cho tôi
    khi nào cần tôi phóng sinh lại cho hi he.....