khuyên mất mầu !

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi khuyen xanh, 19/8/08.

1. khuyen xanh

khuyen xanh Guest

Chào cả nhà. Em là thành viên mới tham gia clup lên mong mọi người chỉ giáo dùm với.
    Em ham chơi khuyên lắm nhưng được cái chẳng có ai chỉ bảo, toàn phải đi học mót của người khác. kết quả là 3 chú khuyên em nuôi sau một năm đều có mầu xanh đu đủ thế mới hay chứ:(.
    Sai ma không biết mình sai ở đâu mới ức chứ mong các bác khám bệnh dùm em ca này với.
    Sau đây là cách ma em nuôi khuyên mất mầu:
    Cám: 1 lạng cám cò, 2 lạng đậu xanh, 1-2 lạng tôm tươi và khoảng 3 lòng đỏ trứng gà.
    tối thì chùm vải đỏ đi ngủ but có vẻ chúng không say lắm vi nuôi trong nhà có ánh đèn túp và tiếng TV.
    hoa quả thi mỗi tuần độ một lần , mùa nào thức nấy.
    tắm đều đặn vào 1-2 giờ trưa. cách một ngày tăm một lần như người.
    phơi nắng thì nhà em hướng tây núc nào nắng chẳng chiếu vào người nó rồi mà.
    Đấy là toàn bộ quá trình em nuôi. mong các bác chỉ giáo
    để em có thể chăm đàn mộc mới hi vong sẽ đẹp hơn đàn trước.

2. phonghalong

phonghalong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    Theo tôi nên tắm nắng vào buổi sáng thì tốt nhất bạn cũng nên bổ sung thêm cam và sâu.,mà khuyên của bạn đã thay lông chưa? nếu chưa thì phải chờ vậy. Cố lên bạn nhé.
    vài lời có gì không phải mong các tiền bối bỏ quá cho.
    thân!

3. khoahq

khoahq Active Member

Thích đã nhận:
    1
    bẹn nên cho ăn chuối , 2 ngày 1 lần , ko nên cho ăn sâu mà cho nó ăn cào cào , tắm thì 1 ngày 1 lần :D tắm nắng lúc 7h sáng thì good hơn buổi trưa đó bạn