khuyên màu cốm

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi trungdung, 15/8/08.

1. trungdung

trungdung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    cho em hỏi là có khuyên màu cốm không vậy em vừa mới bẫy được 1 con màu cốm nhưng không biết có xịn không nữa chưa mượn được máy ảnh lên không post lên được hôm nào có máy em chụp rồi đưa lên

2. Linhchichchoe

Linhchichchoe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15
    =))=))=))Em chưa thấy khuyên mầu cốm bao giờ. Theo như em biết thì chỉ có hai loại khuyên đó là khuyên mầu vàng và khuyên mầu xanh. Ở HN đa số là khuyên xanh chứ rất tít khi thấy khuyên vàng (Em mới nhìn thấy vài lần). Còn có thể do đột biến NST quyết định về mầu và nó tạo ra con khuyên của bạn. Rất có thể đây sẽ là một loài mới thì sao????????????????????????????????????
    Nếu nó hay thì bạn cứu nuôi đi vì chưa chắc người khác đã có con khuyên nào giống của bạn đâu. Bạn hãy hãnh diện vì một mình mình có được con khuyên mầu đó. Chỉ cần thế thôi là đã đáng để nuôi rồi. Và cũng có thể đấy là do nó được nuôi lâu rồi nhưng ăn uống thiếu chất nên nó bị mất mầu em cũng đã từng có một con bị mất mầu nhưng chưa đến mức chuyêể thaàn mầu cốm.

3. kydieu

kydieu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Đừng cười vội, Có loại khuyên màu vàng hơi xanh giống như màu cốm vậy. mỏ hồng, chân hồng và mắt cũng màu hồng luôn. Loại này rất hiếm đó., Hiện ở Hà nội có Chaomao đang sở hữu 1 con, anh Hùng NS cũng có 1 con mua từ TQ về và tôi cũng có một. Sài gòn thì có anh Phi nhưng hình như đã bán rồi. Bạn Linhchichchoe nên tham khảo một số bài trên diễn đàn để mở rộng kiến thức về Khuyên.

4. Linhchichchoe

Linhchichchoe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15
    =))=))=)) Mình cười chứ mình bảo là ko có đâu KIDIEU đọc kỹ xem người khác viêt gì đi thì hẵng bình phẩm nhé.:laughing::laughing::laughing:

5. [-(Có K mầu cốm bạn à, nếu muốn xịn thì đợi thay lông 1 lần rồi biết[-(

6. concoc_bg412

concoc_bg412 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    50
    com' Xịn đónha! em thấy rồi đó. Hum nào anh Dũng Post ảnh lên. cho anh em chiêm ngưỡng..

7. trần hào nam

trần hào nam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    có k mầu cốm chứ bác! nhưng em cốm nhf bác chân, mỏ có mầu gì thế?
    thường thì chim mầu thì cả chân và mỏ cung đều có mầu khác( hồng, đỏ ) mà nếu bác có ý định chuyển nhượng em nó thì ơi em một tiếng nhé. em cũng ở BG đấy bác ạ!

8. Thắng trố

Thắng trố Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn thử xem hoặc nhắn tin cho người có tên là chaomao xem, thấy mọi người nói là anh ấy có 1 con chim cốm như vậy đấy... theo lời anh ấy nói với mọi người thì con đấy là nhất hà nội đấy, không có con nào bằng đâu.... con của chú Hùng nguyễn siêu cũng không đẹp bằng đâu...
    Dưới mắt anh ấy con chim khuyên cốm đấy của anh ý là nhất

Last edited by a moderator: 22/8/08