khuyên màu xanh quả đu đủ xanh đậm

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi liu liu, 19/6/08.

1. liu liu

liu liu Active Member

Thích đã nhận:
    5
    các bác cho ý kiến có một chú k lông ở trên màu xanh đậm ở ngưc màu vàng nhạt đã nuôi đc 2 năm ở trong nhà chỉ hót chuyện dài mà ko thây líu cho ra ngoài ko hót lại thuần đứng lồng cho ăn cám cò các bác xem có mua đc ko liệu nuôi lại có líu ko ạ

2. carmen

carmen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    nếu giá đắt gấp đôi chim mộc thì múc được đấy bác ah.:D

3. mienxaocuabe

mienxaocuabe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    107
    hai năm mà không thấy líu thì cho vào chảo cho nó tắm dầu nuôi làm gì

4. binhls

binhls Well-Known Member

Thích đã nhận:
    266
    Nếu đúng chỉ nuôi bằng cám cò và đã 2 năm lồng rồi mà lông chỉ bị thẫm mầu trên lưng và bạc màu ở cổ(không có hiện tượng hóc lông) thì mua tốt bạn ạ,đây là chim của người nghèo chăn bỗ bã,nếu được chăn cám chuẩn,chăm sóc đúng cách chim sẽ thay lông và mau lên lắm lúc ấy nó sẽ líu vang nhà bạn ,màu sắc cũng sẽ tươi dần.mua đi,coi như bạn bắt được của còn gì,chúc may mắn.(ban phài xác minh chính xác là chỉ ăn cám cò không thôi thì mới mua nhé

5. xxxbopy

xxxbopy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    232
    Bạn có thể xem, nếu giá cả hợp lý, cứ lấy về nuôi thử xem sao! Về nhà mình cho ăn tốt lên, cám ngon, hoa quả, sâu, chấu chấu vào, có gì là phải "cho vào chảo" đâu. có gì bạn bắt chim, thỉnh thoảng pót hình lên cho anh em xem nhé!

6. svxd

svxd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    119
    khuyên thế thì hỏng rồi , bạn đừng mua , chỉ mình địa chỉ mình mua cho , bạn thích khuyên mình biếu 1 chú 1 mùa cám đậu lông bóng mượt líu rồi :D

7. tuanhd

tuanhd Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Bác svxd hào phóng thế. Hôm nào cho em một chú nuôi chơi nhé..hehe

8. hoangnd

hoangnd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    51
    Chim thuần, 2 năm tuổi lồng, đứng cầu là cũng đáng mua rồi. Nuôi 2 năm ăn cám ngon ma không líu thì mới là chim vứt đi, chứ ăn cám cò 2 năm ko líu chỉ hót chuyện thì cũng là lẽ thường. Xem xét dáng dấp, bóng bộ, giá cả ra sao. Rẻ thì cứ múc thôi, đem về chăm tốt, thay cám thúc con chim nó lên lúc đó mới biết hay dở ntn. Làm gì đến mức "cho vào chảo dầu". Vớ vẩn thật !

9. hung258

hung258 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    66
    em cũng mua được của một ông nuôi cám cò về nhà bắn kinh điển luôn mỗi tội bạc hết lông ko biết thay lông co lấy được màu ko