KHUYÊN MƠ NAM ĐỊNH .Phần 2

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi sacloct, 5/2/10.

1. sacloct

sacloct Well-Known Member

Thích đã nhận:
    64
    Last edited: 5/2/10
  2. Harmonie

Harmonie Well-Known Member

Thích đã nhận:
    77
    2 Con này mới 1 tháng lồng mà đứng thật-Có khi phải thuần theo kiểu này thôi
    Bản thân tôi mới xổng 1 con xòe cứng líu giật to cũng vì chim giãy quá-Nghĩ lại mà ức
    Mỗi tội 2 con này ăn nhiều hoa dâm bụt quá nóng hay sao mà họa toét thế nhỉ

3. sieunghich

sieunghich Well-Known Member

Thích đã nhận:
    96
    Thuần kiểu gì cũng phải có thời gian rảnh dỗi ngồi mần nó, chứ mọi người bận đi làm cả ngày suốt thi cũng khó chới trò tốc chiền nài lắm

4. Khuyên_Mơ

Khuyên_Mơ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    220
    Muốn thuần chó em nó ăn như trên cũng đơn giản mà!
    Bỏ hết cám trong cóng ra nhé,đến khi nó đói để mấy hạt cám trên ngón tay là nó phải ra ăn thôi. 1,2 lần đầu thì nó sẽ chưa quen,nhưng đến lúc đói vàng mắt ra thì phải ăn hết.Khi đã dám nhảy ra mổ thức ăn ở ngón tay mình thì nó sẽ thành thói quen,cho nên cứ để tay vào lồng là em nó ra mổ ngay !Các bác cứ thử mà xem.Nuôi đc chú chim ko đấu trở thành đấu đá mới là vấn đề chứ thuần chim chỉ là vấn đề thời gian !

5. sacloct

Thích đã nhận:
    64
    Như mình đã nói nếu cho mút liền trong một tháng họa mắt sẽ bị toét nhưng nếu thôi ko cho mút nữa thì họa mắt lại đầy. Chim mộc thì xấu một tí cũng ko sao phải ko các bác

6. bachmivuong

bachmivuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,538
    Up lại giúp bác chủ thớt :D 2 em có tương lai quá
    <embed width="600" height="361" type="application/x-shockwave-flash" allowFullscreen="true" allowNetworking="all" wmode="transparent" src="http://static.photobucket.com/player.swf?file=http://vid786.photobucket.com/albums/yy149/sacloct/SV_A0029.flv">

thandieu16 and tiencuong like this.
  7. hoantraudat

hoantraudat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    934
    ở hà nội thì , lấy đâu hoa dâm bụt bây giờ :(, .......................

8. datdo

datdo Member

Thích đã nhận:
    4
    cách của anh hay thật đấy với lại anh chăm mấy em nó tốt thật em nào nhìn cũng đẹp zai hiiii

9. caotheanh

caotheanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    37
    Nhìn phê quá. Chắc em phải làm cây dâm bụt về trồng thôi :L. Mà chim nhà em nó cũng khá thuần, đút sâu đc rồi. Giờ muốn nó ra mổ tay là làm cách này ạ?

Mà bác sacloct này nhiều time nhỉ? cho em hỏy là nếu chim thuần cho ăn sâu đc, nhưng dí mặt vào nó vẫn sợ và k mổ tay, thì cho mút hoa dâm bụt tầm bao lâu ạ?

Last edited: 8/2/10
  10. sacloct

Thích đã nhận:
    64
    Ko phải nó mổ tay đâu bạn nó ăn cám ở móng tay mình đấy. Nếu muốn thuần nhanh như vậy bạn phải co rất nhiều time. Mình chỉ cho bạn một cách nữa nha. Buổi trưa đi ngủ bạn cho nó lên nằm cùng.hi. Lúc đầu thì để dưới chân sau rồi đưa gần lên mặt mỗi ngày gần hơn một tý. Đến khi bạn ngậm cái hoa vào miệng dí vào mà nó dám chạy ra mút la ok. Lúc đầu thì nó chấm cái mỏ vào rồi chạy lâu dần thì đứng im.hehe

caotheanh thích bài này.
  11. caotheanh

caotheanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    37
    :blushing: ngày nào mình cũng có tầm 1h cho bọn nó mà. mà từ hồi mua mấy con cm, bọn cm no hoảng làm mấy con k nó hoảng. giờ k no không dám tắm trước mặt mình nữa mới chết. mà mình nằm đệm. cho ngủ cùng sợ đạp nó đổ lồng thì công toi :( =)) Mà bạn ở đoạn nào nd thế? có ở nam dương- nam trực k?

12. son ca

son ca New Member

Thích đã nhận:
    0
    khâm phục bác này thuần chim giỏi thật . Sacloct còn cách nào thuần hcim ngoài cách này không vì mình không kiếm đâu ra hoa dâm bụt được

Last edited by a moderator: 10/2/10
  13. sacloct

Thích đã nhận:
    64
    Bác có thể bắt con ruồi mỗi ngày vài con nắm vào cánh nó để cho nó bay loạn xạ dí vào. Nếu chim có tuổi lồng 1 đến 2 tuần nó sẽ chạy ra mổ ngay. Mỗi ngày đưa gần lên mặt một ít. ( Chim khuyên thích ăn ruồi nhất ) Nhưng cách này thì hơi mạo hiểm vì ruồi rất bẩn. Mình cũng mới chơi chim được vài tháng nên mới nghĩ được vài cách này thôi ko dám qua mặt các cao thủ

14. Khuyên_Mơ

Thích đã nhận:
    220
    Toét họa ko phải do nóng,mà bị ảnh hưởng 1 b-(lượng hóa chất nhỏ trên người kìa!

15. sacloct

Thích đã nhận:
    64
    Chú em có thể cho anh biết nó là loại hóa chất gì ko. Ko biết thì dựa cột mà nghe em ạ. Để anh còn chia sẻ thêm mấy kinh nghiệm nữa mà học hỏi. Theo anh là chú nên đổi cái ních đi thật là buồn cười:laughing:

16. Khuyên_Mơ

Thích đã nhận:
    220
    Anh với chú em nghe giọng điệu có vẻ ko mấy thân thiện nhỉ?chơi chim là rèn tính kiên nhẫn,điềm đạm,vậy mà ăn nói cũng giống kiểu dân buôn,dân chợ búa.Thả nào bạn này vừa mới post ảnh,video khoe chim ,xong rồi post 1 bài bán ngay!Quả thật là dân buôn!Thôi ...!Năm mới chúc bạn buôn bán đắt hàng,bằng 10 năm cũ nhé!Happy new yaer!:x

tiencuong thích bài này.
  17. A_a_A

A_a_A Mod Vành khuyên

Thích đã nhận:
    154
    Năm mới đang đến , khuyen_mo và sacloct giữ gìn hòa khí nhé , con chim mơ này là thật đấy hoàng ah . Còn bạn sacloct cũng nên tỏ thái độ hòa nhã nhé , chúng ta là người chơi khuyên , mà đã là thú chơi cũng chỉ nhằm mục đích giải trí mà thôi ....