KHUYÊN MƠ NAM ĐỊNH

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi sacloct, 29/1/10.

1. sacloct

sacloct Well-Known Member

Thích đã nhận:
    64
    Last edited: 29/1/10
    tiencuong, Trung-SG and Vietlam like this.
  2. vitpro

vitpro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    29
    chúc mừng anh nhưng nếu khuyên bẫy mà lại cầm hoa cho chim ăn thì chỗ e cũng có vài con như thế :) nhưng chỉ là chim nhuộm thôi

3. học trò

học trò Well-Known Member

Thích đã nhận:
    16
    Bác mới bẫy mà đã thuần quá nhỉ? Híc. Ước gì một ngày nào đó em cũng may mắn như bác:D

4. sacloct

Thích đã nhận:
    64
    Mình chuyên thuần chim bằng hoa dâm bụt. Nói về cách chọn chim thì mình con kém rất nhiều người nhưng nói về cách thuần hóa chim mộc thì chắc ko có đối thủ.haha. các bạn muốn nói về con chim này sao cũng được vì mục đích mình đưa nó lên để ae bình luận mà.

5. sdssg

sdssg Well-Known Member

Thích đã nhận:
    138
    nhìn rất đẹp đấy, không biết đã hót chuyện hay còn líu không (vẫn còn lửa rừng mà):applause:

6. tinbom

tinbom Well-Known Member

Thích đã nhận:
    106
    chúc mừng anh có chú khuyên đẹp quá. anh có bí quyết gì thuần khuyên nhanh vậy chia sẻ cho anh em tý kinh nghiệm hiiiiiiii

7. lananhngk

lananhngk Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,910
    Chim của bạn là chim nuôi rồi ảnh ko rõ nét lắm tại bạn chụp ít hình quá

8. hungdecor

hungdecor Well-Known Member

Thích đã nhận:
    74
    Chim điệp điệp là, 20 này vác qua nhà ông Sơn chim chém gió tí đi bạn, hôm đấy mình về NĐ chơi vài hôm nên tiện thể qua thăm ông a Sơn phát :D

9. mocliuxoe

mocliuxoe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    58
    Chim đẹp đấy chắc có lẽ bạn nuôi từ non lên thì mới có thể hút hoa dâm bụt trên tay ngon lành thế.:laughing:

10. upathia

upathia Thành viên Bá đạo

Thích đã nhận:
    219
    bác chim bác bấy cuối tháng hai mag thuần thế này chắc bác là nghệ nhân đúng ko ạ, bác có thể chỉ giáo cho anh em cách thuần đc ko ạ, à đợt này ở Nam Định nhiều chim màu nhỉ, hôm nào em về quê cũng ở Nam Định cũng phải đi bẫy xem có em mơ mận nào ko

11. sacloct

Thích đã nhận:
    64
    Các bác đều ở thành phố nên ko kiếm được hoa dâm bụt. Bẫy chim bằng hoa dâm bụt cũng nhậy mà thuần nó bằng hoa dâm bụt cũng nhậy. Hồi diễn đàn chưa bị sự cố nếu các bác đã đọc bài.VÀNH KHUYÊN CỐM NAM ĐỊNH chắc cũng thấy tay mình cầm cái hoa cho nó mút.( con cốm ấy cũng là của mình bẫy được) cảm ơn tất cả các bạn đã đóng góp ý kiến

Bạn có con khuyên mộc nào ko gửi qua mình thuần hộ.hihi. đảm bảo 35-40 ngày sau bạn ghé sát mặt vào nó chỉ nhẩy vài cái lấy lệ

Bạn có con chim nào mười ngày tuổi lồng ko để cái hoa dâm bụt qua nan lồng cho nó mút đến cái thứ 5 thì cầm tay đưa qua chắc chắn 100% nó chạy ra mút ngay. Nói túm lại là một khi con khuyên đã mút hoa dâm bụt thì nó con ngiện hơn cả ma tuý.hehe

Last edited: 30/1/10
  12. Hoàng Khuyên

Hoàng Khuyên Member

Thích đã nhận:
    26
    Bạn cho mình hỏi: hoa dâm bụt mới ngắt mà cho ăn đã đành roài ,nhưng mà ở gần nhà mình không có phải nhờ người hái đem về nhưng để qua đêm đến hôm sau có đc ko?

13. sacloct

Thích đã nhận:
    64
    Để qua đêm cũng ko sao bạn ah. nhưng cho nó mút vừa phải thui nha nếu mút nhiều họa mắt nó sẽ bị mất,dành cho chim mộc thôi

14. upathia

upathia Thành viên Bá đạo

Thích đã nhận:
    219
    hút này là nó hút mật của hoa, mật này khá ngọt hồi nhỏ em đã từng hút, hoa dâm bụt này em biết một chỗ ở Hà Nội có rất nhiều đó là lăng bác ai :))

15. sieunghich

sieunghich Well-Known Member

Thích đã nhận:
    96
    Chim mới bẫy mà cầm hoa cho chim hút mật được thuần quá, hình như bac bỏ đói chim hay sao ý em chẳng thấy cóng có cám giề cả.

16. sacloct

Thích đã nhận:
    64
    Bỏ đói cũng là một cách thuần chim nhưng với hoa dâm bụt thì no fễnh bụng nó cũng mút. Vài hôm nữa sẽ có một đoạn video KHUYÊN MƠ NAM ĐỊNH phần 2. Các bạn sẽ phải ngạc nhiên cho mà xem

17. hocvien

hocvien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,643
    Nói gì nói đó cũng là 1 kinh nghiệm thuần, Bác nào tin hay ko tin cũng ko sao vì các Bác có quyền thử nghiệm mà. Hoa dâm bụt thì đâu có thiiếu các Bác thừ 1 lần coi sao sacloct chịu chia sẻ kinh nghiệm về cách thuần mà cũng bị nói này nói kia vậy thử hỏi mai này ai dám nói kinh nghiệm mình lên đây. Nói qua nói lại sẽ ko hay cho cả người nghe và người nói đâu, có gì hơi khó nghe mong cac Bác bỏ qua. quen nữa bạn SACLOCT ơi bạn có thể nói cụ thể cách thuần như vậy ko? Để mua 1 con khoen về nuôi thử coi sao " kiểm nghiệm ", hồi nào giờ toàn Mi ko ah. Chúc 1 ngày vui vẻ nha mọi người :)

18. sacloct

Thích đã nhận:
    64
    Hôm nay em sẽ viết một bài nói về cách thuần chim bằng HOA DÂM BỤT

19. datdo

datdo Member

Thích đã nhận:
    4
    bác ở chỗ nào Nam Định vậy ??? bác xuân tóc đỏ quá cơ chúc mừng bác nhé. Em cũng ở nd nè he he

20. sacloct

Thích đã nhận:
    64
    Bạn có thể tham khảo bài viết CÁCH THUẦN CHIM BẰNG HOA DÂM BỤT