khuyên mơ

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi anh_qb, 8/3/10.

1. anh_qb

anh_qb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    229
    các bác cho em hỏi về khuyên mơ với; em có ông bạn có con khuyên từ cổ đến đầu vài màu vàng như hoàng khuyên, lông bụng trắng hơn chim bình thường. Nhưng chân và mỏ không hồng mà vẫn đen như các con chim khác. Không biết nó có được liệt vào hàng quý hiếm không các bác nhỉ

Nam_tit and Mr.Kuchjm like this.
  2. henry14z

henry14z Well-Known Member

Thích đã nhận:
    75
    mình nghĩ con này lông nó mượt mà nên thế thôi.theo mình có mấy con khuyên sau là có giá trị thẩm mỹ.1 là hoàng khuyên thì chân hồng mỏ hồng, 2 là mơ mận- mơ cánh là đẹp nhất, 3 là khuyên cốm

3. QuangDut

QuangDut Well-Known Member

Thích đã nhận:
    53
    Chim quý nhất thì chỉ có hoàng khuyên thôi pác ạ ,chân hồng mắt đỏ.... nói chung là cái gì trông cũng mê li, còn chim mơ cánh ,đuôi ,mơ lốm đốm người cả khuyên cốm thì sắc xuất tìm thấy cao hơn nhiều so với hoàng khuyên , hoàng khuyên chắc nghìn con có 1.

4. Nam_tit

Nam_tit Member

Thích đã nhận:
    1
    hịc liệt vào hàng quý hiếm chỉ có hoàng khuyên,bach khuyên,khuyên cốm là liệt vào hàng quý quý hiếm thôi,con của bạn chỉ liệt vào hàng hơi hiếm thui ^^

5. tinbom

tinbom Well-Known Member

Thích đã nhận:
    106
    nói chung chú đó cũng dơi vào thể loại hiếm có khó tìm rùi xin chúc mừng chủ nhân của em nó .............

6. haiben

haiben Well-Known Member

Thích đã nhận:
    48
    mình nghĩ con này nó đc nuôi tôt và đc tắm thương xuyên lên ra màu như thế thôi ko phải khuyên mơ đâu bạn

7. anh_qb

anh_qb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    229
    không biết có phải chim nhuôm không, nếu không phải chim nhuộm thì đúng là mơ rồi, để em mượn máy ảnh chụp cho lên nhờ các bác xem hộ. cảm ơn các bác đã cho ý kiến

8. Sonhair

Sonhair Well-Known Member

Thích đã nhận:
    108
    bạn cứ pót ảnh lên, nếu là mơ thì e nó cũng thuộc loại hiếm rồi vì giá e nó cũng hơn các e bình thường(về hình thức)

9. duongvan_vespa

duongvan_vespa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    Khuyên mơ là khuyên mơ, còn hoàng khuyên lại là khác, các bác nhầm nhọt rồi, khuyên mơ là con khuyên bị đột biến gen dẫn đến trên thân có nhiều màu, trắng, xanh, vàng lẫn lộn nhau. Còn hoàng khuyên là loại khuyên quý hiếm, nó cũng là giống thuần chủng, chứ k phải loại bị đột biến gen như khuyên mơ.

anh_qb thích bài này.