Khuyên mộc hót nhỏ -- Xin cao thủ lời khuyên

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm chăm sóc chim khuyên' bắt đầu bởi tiencuongmobile, 3/1/11.

1. tiencuongmobile

tiencuongmobile Well-Known Member

Thích đã nhận:
    77
    Em mua 2 chú nuôi được hơn 1 tháng.. Cám mua cám thúy tuấn.. 3 ngày cho ăn mỗi chú khoảng 4 con sâu quy trắng, hoa qua cho ăn chuối nhưng chú ít ăn lắm. tắm táp đầy đủ .. chỗ treo cao tĩnh gió

Không hiểu sao mấy chú này hót nhỏ lắm cứ chíp chíp nhưng kêu bé lắm ... Nhờ các tiền bối cho lời khuyên
    Thanks

PHIOMON thích bài này.
  2. Tuankhtc

Tuankhtc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    456
    Nuôi tháng mà chăm tốt thế, chưa hót chuyện khả năng là mái rồi...Kiếm em khác nuôi bác ạ :)

tiencuongmobile and PHIOMON like this.
  3. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    em nnó hót lí nhí trọng họng một tràng dài như suối chảy róc rách là trống đó bác, còn kêu thì chipchip nghe đanh như quát lên thì khả năng trống cao, còn lại thì một tháng chưa chuyện hơi nghi ngờ em nó không có chim haha...bác chăm tốt thật mình khẳng định là bác sẽ có chim.......(híhí)^-^ hay đó nếu cứ duy trì phong độ căng lửa này của bác chúc bác có nhiều chim.............híhí 0!o hay

tiencuongmobile thích bài này.
  4. chim_chich

chim_chich Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Nó chưa hót thôi mà, có gì đâu mà bác lo
    Bác ở Hn mua này lạnh chim mộc yếu lắm chắc ko dám hót đâu
    Thế này nhé bác chùm áo lồng gần hết, để hở chút cho có ánh sáng, treo ở nơi yên tĩnh một vài hôm như thế, xem có con nào hót chuyện ko
    Còn nó mà kêu giọng khàn khàn : chìu chìu... thì là chim mái thả lun đỡ tốn cám :D

5. Tuankhtc

Thích đã nhận:
    456
    Sáng nay trời lạnh quá, vừa tèo một em khuyên :( buồn ơi là buồn!

6. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    hic hci nghe bạn nói em sợ toát mồ hôi, chú ở nhà như bĩ trúng gió hay cảm hay sao mà cứ hà họng ngáp ngáp,m ình cho tý nước mật chưng hạnh, đã hết vài hôm trời trở lạnh thì ngáp tiếp hichic không biết có ngáp nổi nửa hong..... adi đà phật mà em cũng chê em nó nhưng nó là con đầu tiên(bạn chủ tiệm lựa cho nên không được ưng tý)(2 xị)(chém tét đầu), chắc tình đầu bị thần gió chở đi du lịch quá.....

7. emnhaque

emnhaque New Member

Thích đã nhận:
    0
    em mới nuôi 2 chú được khoảng 2 tháng hót chuyện suốt ngày, mỗi tội nhảy nhiều, em đã treo gần chỗ có nhiều người qua lại nhưng vẫn nhẩy nhờ các bác tư vấn xem liệu có cách nào cho bớt nhẩy và liệu nuôi khoảng bao lau thì các em nó líu được.

8. tiencuongmobile

tiencuongmobile Well-Known Member

Thích đã nhận:
    77
    Vậy khả năng của em là họ nhà mái rồi ... chán quá..
    cảm ơn các a e đã quan tâm nhiều

9. Tuankhtc

Thích đã nhận:
    456
    Sáng nay vừa die thêm 1 em nữa :( chắc từ giờ tối phải cho vào nhà thôi :(

---------- Post added at 10:53 AM ---------- Previous post was at 10:51 AM ----------

Có con nhanh mồm miệng thì tháng đã líu rồi, có con nuôi cả năm vẫn chưa líu ~X( Em nó nhảy nhiều khả năng là do stress rồi, bác che bớt áo lồng lại rồi chờ đợi thôi!

10. DÂN KO CHUYÊN

DÂN KO CHUYÊN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    Nếu thế này thì mấy em nhà mình chắc toàn là mái thôi. Nó cứ kêu giọng nhỏ xíu: chìu chìu suốt ngày....hic.