khuyên mộc móng trắng...^^

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi A_a_A, 11/10/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. A_a_A

A_a_A Mod Vành khuyên

Thích đã nhận:
    154
    đây là em khuyên mộc mơi nuôi được vài tháng

Đây là bộ móng trắng :

2. HOASAC

HOASAC Well-Known Member

Thích đã nhận:
    94
    Chim đẹp quá anh 2 ơi! anh bắt em này bao nhiêu vậy. Nếu không chơi nữa thì nhuợng cho em nghe.

3. Omopcute

Omopcute Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    chân hồng móng trắng, chim được đấy bạn àh, nhưng chú khuyên này của bạn đã líu chưa vậy, mình cũng có 1 em như của bạn nhưng mà đã nuôi gần 2 năm nay mà chả thấy em nó líu gì hết cả, theo mình được biết thì những chú chân hồng móng trắng này thì thường rất chậm lên

4. the-centaur

the-centaur Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    chim đẹp lắm anh ơi thế tình hình đã líu lo gì rồi .Anh đã ngừng ăn cám 80 chưa vậy thế chiều mai em qua nhà anh hay anh qua nhà em đây

5. anh_hung908

anh_hung908 Moderators

Thích đã nhận:
    1,354
    Con này nhìn hình thì đâu phải Móng trắng đâu. Móng bị đục biểu hiện của nuôi kém. Con này là chim bánh tẻ nuôi được 1 thời gian trong lồng rồi

6. Sót BN

Sót BN Active Member

Thích đã nhận:
    24
    Con này đẹp quá bạn ơi, mộc gì mà nhìn chân như là chim già rừng có nhiều tuổi lồng rồi đẹp quá cha.....:)

Last edited by a moderator: 11/10/08
  7. bạn có con này đc mấy vụ rùi hả bạn, con này bộ đẹp ghê. Gầm cao đấy bạn à.Có nhượng lại cho anh em ko

8. the-centaur

Thích đã nhận:
    40
    Anh ơi ko phải bánh tẻ đâu con này chim già đấy chân nó ko phải móng trắng mà cả chân và móng đều trắng :D

9. thandieu16

thandieu16 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    48
    chim khuyên hầu như tất cả điều móng trắng đấy bạn à.............

10. A_a_A

A_a_A Mod Vành khuyên

Thích đã nhận:
    154
    Con này nhìn hình thì đâu phải Móng trắng đâu. Móng bị đục biểu hiện của nuôi kém. Con này là chim bánh tẻ nuôi được 1 thời gian trong lồng rồi
    Con này em nuôi cách 2 ngày ăn 1 lát chuối hoặc nho mỏng , 1 ngày khoang 20 con sâu , cám đậu xanh , ngày nào cũng tắm nắng và tắm nước thay lông xong được khoảng gần 2 tuần rồi , đúng là theo nhận xét của nhiều người thì chim chưa được khoẻ lắm, anh xem còn thiếu gì để em bổ xung thêm cho nó khoẻ hơn...cảm ơn anh nhiều
    chân hồng móng trắng, chim được đấy bạn àh, nhưng chú khuyên này của bạn đã líu chưa vậy, mình cũng có 1 em như của bạn nhưng mà đã nuôi gần 2 năm nay mà chả thấy em nó líu gì hết cả, theo mình được biết thì những chú chân hồng móng trắng này thì thường rất chậm lên
    Chân con này không hồng đâu mà là chân trắng , mình không biết chim bạn thế nào chứ chú của mình nuôi được khoảng 6 tháng rồi , chưa líu nhưng để đâu cũng chuyện kể cả cầm trên tay ....hi vọng nó không bị chậm líu nếu không nuôi buồn lắm thường mình nuôi chim khoảng 7-8 tháng là bập bẹ rồi , con này thì chưa 1 lần nghe líu ...^^
    Con này đẹp quá bạn ơi, mộc gì mà nhìn chân như là chim già rừng có nhiều tuổi lồng rồi đẹp quá cha.....:)
    Con này mộc thật mà , mình nuôi mới được vài tháng nhưng không hiểu sao nó nhanh thuần lắm , bây giờ ra mổ tay chan chát được rồi , nhiều người cũng giống bạn tưởng nó có tuổi lồng thật ra là mộc dở thôi ...^^
    bạn có con này đc mấy vụ rùi hả bạn, con này bộ đẹp ghê. Gầm cao đấy bạn à.Có nhượng lại cho anh em ko
    Chú này mình thích lắm nên không có ý định nhượng lại , và nhà còn có 3 chú để nuôi thôi nên bạn thông cảm nhé !!!
    Nếu bạn có thích chim mộc có thể liên lạc với Vũ ( nick trên diễn đàn là the-centaur) nhé , nhà VŨ có nhiều khuyên mộc dở lắm
    chim khuyên hầu như tất cả điều móng trắng đấy bạn à.............
    Tại nhà mình có mỗi con này có cái chân khác biệt nên mình thấy lạ thôi , vì chưa có kinh nghiệm nên mình không biết là chim khuyên nào chân cũng có móng trắng

<!-- / message --> <!-- controls -->

11. tapchoikhuyen

tapchoikhuyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    488
    lâu không lên diễn đàn thả quả hít ghê ,dạo này còn đi bắt chim cò gì bên bửơi không cu em,hay là dân chim hoàng mai tụ tập đi bẫy lấy,vẫn đi duợt đèu bên tăng à ,dạo này bận cưới xin cả dàn đang căng giờ tụt lửa hihihiih,cả tháng không đuợc miếng trái cây nào đau sót quá cơ

12. the-centaur

Thích đã nhận:
    40
    Chú này mình thích lắm nên không có ý định nhượng lại , và nhà còn có 3 chú để nuôi thôi nên bạn thông cảm nhé !!!
    Nếu bạn có thích chim mộc có thể liên lạc với Vũ ( nick trên diễn đàn là the-centaur) nhé , nhà VŨ có nhiều khuyên mộc dở lắm

Ai lại thế anh Linh ơi mộc thì bảo mộc thôi ai lại nói mộc dở ngại chết anh em trên này ai còn dám hỏi han đến khuyên của em nữa hichic :laughing:
    Mà anh ơi người ta trong Nha Trang cơ mà ra đây xem khuyên của em thế nào được hehe:D

Last edited: 12/10/08
  13. jqk

jqk Member

Thích đã nhận:
    13
    con này mỗi chân trắng nhỉ.Nếu mà người và đầu mỏ cũng vậy thì tốt biết bao.Nhưng thế là được rồi.như thế cũng là lạ rồi.theo mình ko phải nuôi kém mà thế đâu.bản chất đấy.vì nếu nuôi kém thì mua khuyên người ta nuôi cám cò,mất màu thì đều ra chân trắng,mỏ trắng ah.thôi bác cố nuôi cho no trắng toàn thân nhé.lúc đấy sẽ là "bạch khuyên" thứ hai nhé

14. the-centaur

Thích đã nhận:
    40
    Tầm này còn bẫy gì nưa anh mấy anh em Hoàng Mai Club nhiều chim lắm rồi đang ngộ độc vì chim đây hehe:D

15. A_a_A

A_a_A Mod Vành khuyên

Thích đã nhận:
    154
    Khà khà , mấy thằng bọn em thì tha hồ thời gian chơi chim , ông anh bây giờ bị quản rồi , chia buồn nhé , Lấy vợ sớm quá , thế thì thảm lắm nhỉ...

16. anh_hung908

anh_hung908 Moderators

Thích đã nhận:
    1,354
    Móng trắng thì màu nó trắng như tờ giấy ấy. Còn con này bị đục móng thôi. Mình cũng đang học chơi thôi chỉ nói ra để anh em tham khảo

17. A_a_A

A_a_A Mod Vành khuyên

Thích đã nhận:
    154
    Cảm ơn anh , anh đã nhìn thấy con nào móng trắng tinh như vậy chưa vậy . Em thì chưa có cơ hội được nhìn ,chỉ có điều là móng nó là từ sừng mà sừng thì em nghĩ là khó có thể trắng tinh được . Con này của em móng nó mọc nhanh kinh khủng , có khi nào đây không phải là bộ móng bẩm sinh mà do quá trình không anh ...

18. the-centaur

Thích đã nhận:
    40
    Bác này lại khiêm tốn quá rồi em nghe nói bác cũng là dân sành chơi khuyên đấy chứ :D

19. hoangnd

hoangnd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    51
    Chim đẹp quá. Ăn cám đậu xanh trứng có khác, lông vàng óng. Nhưng nhìn chưa có lửa. Mới nuôi mấy tháng mà thuần nhỉ. Tay nghề khá quá :x

Last edited: 13/10/08
  20. A_a_A

A_a_A Mod Vành khuyên

Thích đã nhận:
    154
    Đúng là cao thủ , nhìn sơ qua đã biết con chim chưa có lửa . Con này nó hợp với mình nên nó thuần thế thôi , chứ nhà có nhiều con có tuổi lồng vẫn nhảy dữ lắm .

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.