khuyên mộc vừa mua đã thuần

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi liu liu, 17/11/08.

1. liu liu

liu liu Active Member

Thích đã nhận:
    5
    hôm qua mình vừa mua 1 chú k ở lồng tập thể khoảng 3h chiều về nhà tối cho vào lồng sau 2h em nó đứng im vươn cổ hót gió to nhưng chưa ăn cám mà ăn chuối lạ 1điều khi thò cây vào bắt em nó ko bay toán loạn như các em kc mà đứng lại bổ vào cái cây theo anh em có phải chim đã nuôi bị sổng ko vì sáng hôm sau nghồi gần lồng vẫn hót chyện kêu to líu ít ko to lắm anh em cho ý kiến nhé

2. mienxaocuabe

mienxaocuabe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    107
    chim nuôi sổng thì đã vào cám rồi, cho nên nó không thể là chim sổng được,

3. tommy_guy

tommy_guy Member

Thích đã nhận:
    2
    Mua đc con chim như vậy cũng là chuyện thường. Nhưng dù sao thì cũng chúc mừng bác có 1 chú mộc thuần.Nên thuận tiện cho việc chăm sóc. Theo như tôi đoán chim của bác là chim non Chứ k fai? chim của người khác bị sổng. Chụi khó để ý nuôi 1 thời gian xem sao.

4. SoON

SoON Active Member

Thích đã nhận:
    2
    Em đi bẫy được mấy em mộc..tách lồng ra thì thấy có 2 em cứ líu ríu rất nhỏ trong cổ(không thấy há mỏ)..líu ríu rất lâu..mỗi lần 2-3' xong nghỉ 1-2' lại líu ríu thế..ngồi tầm <4m thì nghe rõ..cứ vừa líu ríu vừa di chuyển trên cầu đậu..có phải đấy là hót chuyện không ạ :| Em mới tập chơi nên hỏi ngu các bác đừng chém nhé :(

5. Omopcute

Omopcute Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    phí công anh dậy chú mày quá, vừa khen mấy câu mà đã hỏi một câu .....rùi,chú mày chíu khó mà nuôi mấy em nó nhé

6. SoON

SoON Active Member

Thích đã nhận:
    2
    Khà khà khà khà khà :))
    Em thì nghĩ là nó hót chuyện :))
    Phân vân quá đi =))