khuyên mới bẫy !!!

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi giang nguyen, 23/5/07.

1. giang nguyen

giang nguyen Member

Thích đã nhận:
    0
    các anh ơi, em mới bẫy đc 1 con trông rất đẹp, em nuôi nó đc 10 ngày thì nó bắn. như thế thì nó có hót đc lâu nữa ko ? em thấy có bài viết nói là nếu chim mới bẫy mà bắn luôn thì có thể dần dần nó sẽ ko bắn nữa. thế con của e nó có thể bị thôi hót ko ??? các anh chỉ giáo cho em với !
    :)

2. khuyentrangmo

khuyentrangmo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    híc chào bạn mình có thể góp ý bạn nha : chim mới bẫy líu là chuyện thường , có em về líu ngay có em xong lông 1 vụ mới líu .Nhưng đã líu ngay có 2 loại 1 loại líu khá tốt thời gian đầu rùi xuống dần sau thời gian thay lông xong mới lại lên lại .1 loại nữa vẫn líu nhưng kém hơn ban đầu sau khi xong 1 vụ lông là chơi tốt rồi ."chăm chim cũng là 1 biện pháp để giữ cho con chim bền sau khi vào lồng vì nó còn đang căng rừng lên mới mau líu ." chúc bạn có 1 chú chim hay

3. vanhkhuyen1983

vanhkhuyen1983 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    149
    tóm lại 1 câu......của bền tại người :D :D nhưng 1 phần cũng do con chim thôi:D

4. nói cua bền tại ngừoi là ko đúng cho lắm/ vì phải tính chất có một con chim hay cái đã. còn chăm sóc thì cần sau hu hu

5. chimhayxomsoi

chimhayxomsoi Member

Thích đã nhận:
    0
    con chim đấy chỉ một gắp là thuần người ngay!!!!!!