Khuyên mới của e. Mong các bác thẳng tay!

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi honsoi1980, 2/9/08.

1. honsoi1980

honsoi1980 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Chú này e mua khoảng 2 tuần rùi. Mới mua về là chơi ngay. Sáng thì líu(khoảng 10 phát), trưa thì đi chuyện rả rích. Đặc biệt là tối ko chịu ngủ mà líu mới bực chứ. E này thì mau mồm mau miệng nhưng mổi tội cái là 2 ngón giữa bị hư hết rùi. E cũng ko biết sao nữa,lúc mua lựa kỹ lắm rồi mà. Các bác xem dùm tướng tá e nó good ko? Đây là con thứ 2 trong sự nghiệp nuôi khuyên của e đấy. E mua nó chỉ với giá 30k. Các bác bình luận tí nha![​IMG]

2. anh_qb

anh_qb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    229
    Bác mua đâu mà rẻ thế? với giá đó mà được em về hai tuần mà líu luộn thì quả thật khó tính quá. Em ra hoàng hoa thám mấy em mới chuyện với vẩn thôi mà người ta hét 300k rồi, bác có kinh nghiệm chọn chim thế hay để lại cho em con đó 150k đi. Em có mấy em ở nha chuyện thì ác nhưng chưa có em nào líu cả, nếu bác duyệt thì gọi cho em (Ánh 0984687883)

3. honsoi1980

honsoi1980 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Thêm vài hình nữa cho rõ nè.[​IMG]

4. vetcon1986

vetcon1986 Member

Thích đã nhận:
    0
    bác nói thế nào chứ khuyện líu zồi mà bác mua có 30k thôi á, chỉ chỗ cho iem mua với.

5. Linhchichchoe

Linhchichchoe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15
    Có phải chim của bác chỉ học líu thôi chứ líu gì mà chỉ có 10 tiếng. Chim của bác chim mộc đem về treo ở nơi có đông ngươi nên nó nhẩy bị móc móng vào thành lồng lên mất móng đấy thôi bác phủ áo lồng vào và chỉ mở ít thôi thì ko mất thêm cái móng nào nữa đâu. Theo em dáng con nay đẹp đấy chỉ tội em thấy mỏ của nó ko được thẳng lắm và chưa có quả chân người mẫu. Em thích con nào cũng phải cao dáo cơ. Ko biết theo quan điểm của mọi người thì thế nào chứ theo em thì chim đã mất móng là em phóng sinh luôn đằng nào mình cũng mới nuôi và đầu tư ko nhiều tiếc làm gì. Nếu ko để nuôi lâu rồi thì lúc đó tiếc công nhưng khổ cái thỉnh thoảng ngồi ngắm lại thấy mất cái này mất cái kia ko khoai lắm.
    Còn ở HHT cũng có chim mộc líu rồi mà giá chỉ có 10k thôi chỉ tội phải đi chọn ở lồng tập thể và ko phải hôm nào lên cũng có con già về líu được ngay có nhưng hôm lên ăn may bắt được nhưng có nhưng hôm về ko à.

6. carmen

carmen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    Chim chóc thì em chưa bàn luận tới nhưng đề nghị bác cưa rộng cái gài cóng ra cho vừa với nan lồng đi, cứ để thế chim có hay đằng trời thì cũng có ngày nó chui mất thôi.

7. manhhoang0910

manhhoang0910 Member

Thích đã nhận:
    0
    Giá như bác quá hợp lý còn gì
    Còn về chuyện ăn may thì đúng thôi
    Có ai dám tự tin đứng chỉ đích xác chú nào trong lồng tập thể đâu
    Nghề chơi lắm công phu mà bác

8. denny

denny Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    con này thế mà líu gì trời!!!trông xấu chim wá bạn ơi!!thông cảm nhé mình nói thật tình đấy!!

9. Omopcute

Omopcute Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    em khuyên này của bạn trông cũng được đấy nhưng mà hơi ngắn một chút. mình thì thích em khuyên nào trông dài cơ, khuyên mộc mà líu ngay mùa này không phải là ít, mình thấy bạn nên nhượng lại thì tốt hơn,mình cũng có vài em khuyên mộc vừa tách lồng đã líu rùi, mình thấy mùa này chim non đang học giọng nên cho vào lồng cheo chỗ thoáng là líu ngay mà, còn một điểm nữa nếu bạn muốn chim đỡ bị mất móng thì bạn thay chiếc lồng kia đi hoạc cái áo lồng của bạn đó, nguyên nhân chỉ vì 2 thứ đó thôi

10. ChimTapLiu

ChimTapLiu Member

Thích đã nhận:
    9
    Bạn ơi nói bạn đừng buồn nha! Tất cả chỉ đẹp mỗi cái Xiên Chuối

11. banhbaorau

banhbaorau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    người ta có nói đến bộ của chim!!!tất cả ngắn là tốt!!!hoặc tất cả dài là tốt!!!ko nên nửa nọ nửa kia!!!con chim mà đòn dài thì dễ lộn!!!con nào đòn ngắn thì dáng ko đẹp!!!nhưng mỗi con có cái hay của nó!!!mình nhìn ko rõ con chim của honsoi nhưng mà mình thấy bộ như thế là được rồi!!!nhưng mà lông hơi dày và người hơi to!!!có thể mình nhìn ko chuẩn!!!mà nó mất móng rồi!!!thì thả nó ra!!!nuôi lại thêm buồn mà thôi!!!222~~!!chúc ban kiếm được e mới tốt hơn

12. lahansaigon

lahansaigon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    mình cũng mới mua 1 e có 15k ở Long An mà líu cũng ầm ầm nè!Nói chung hên xui à!!Và quan trọng e nó k nhát quá nữa!