khuyên mới

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi khuyen87, 13/8/08.

1. khuyen87

khuyen87 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    98
    Có chú khuyên mời các bạn xem:

Last edited by a moderator: 14/8/08
  2. Lưu Khang

Lưu Khang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    Em khuyên vàng này nhìn đẹp đấy :x ! họa dày , mỏ ngắn, lườn xám trông rất ưng !

3. dqhai1990

dqhai1990 Member

Thích đã nhận:
    1
    con khuyên này đẹp quá :X nhìn thích thật...........

4. Omopcute

Omopcute Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    chú khuyên này của bạn khá đẹp nhưng mà theo gu chơi của mình thì mình lại muốn mỏ nó dài hơn một chút,bạn nên up them vài cái ảnh nữa về chú khuyên này cho ae cùng được chiêm ngưỡng nha,,mình

5. anh_

anh_ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    Chú khuyên này được chủ nhân chăm tốt quá. Chú này theo mình chắc 2 mùa trở lên, chim mau mỏ, tiếng kêu gắt-thanh. Chim có độ ganh. Chim bạn chụp cận cảnh quá và có duy nhất một hình nên không biết nó có to không? Tiểng líu của nó ntn? Bạn có thể mô tả sơ qua cho AE biết mở rộng tầm mắt>.>

6. camapchetduoi

camapchetduoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    khuyên đẹp quá...lông mựot mà ghê...đã hót líu chưa a ? cho thêm tí thông tin

7. Linhchichchoe

Linhchichchoe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15
    Ko còn gì để bàn chim quá đẹp, quá đẹp, đẹp quá nhưng tiếc là ko phải của mình. Chim được mấy mùa rồi bác?Em nhìn có về còn non thì phải bác nhỉ?

8. khuyen87

Thích đã nhận:
    98
    Chú Khuyên của mình gần như ban Anh tả ,nhìn hình nhận xét khá đấy .Cám ơn mọi người khen. Chú này nghiền cám đậu xanh líu trong như phalê và đây 1 hình nữa rung cánh khi có mồi.[​IMG]

9. ___tHanHnAm___

___tHanHnAm___ Member

Thích đã nhận:
    4
    chu khuyên này của bạn khá đẹp mau mỏ lắm đó chắc jong lứu của em nó đanh lắm nhỉ mình cũn có một chú chim giống như bạn là chim bánh tẻ giờ cũng bắt đầu bắn rùi chúc bạn sẽ tiếp tục có những chú chim đẹp

10. banhbaorau

banhbaorau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    bộ cóng đẹp quá!!!có mấy cái dấu đỏ trông nổi bật ghê!!!Chim đẹp thì không phải bàn nữa!!!có vẻ như con này ko được mau miệng cho lắm!!!bạn nuôi nó khá lâu rồi đúng ko!!!và nuôi khá lâu nó mới líu đúng ko

11. Linhchichchoe

Linhchichchoe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15
    Từ chiều đến giờ minh vẫn thắc mắc, xem đi xem lại nhưng vẫn ko đoán ra là bạn đang cho khuyên căn quả gì?
    Vì mùa nay hoa quả đắt nên ít khi minh cho ăn hoa quả lắm tuần chỉ được một lần thôi. Mà mình chỉ cho ăn táo với lê thôi nhưng ăn lê thì khi dọn lồng hơi ngại nên đa số là cho ăn táo, chỉ khi nào ko mua được táo thì mới cho ăn lê. Còn bạn thì bạn hay cho chim ăn những loại hoa quả gì? Chỉ giáo giúp để mình bắt trước với.:D

12. MrGa

MrGa Member

Thích đã nhận:
    5
    Chim đẹp thật đấy!chú chim này đang ăn nho bạn ạ,chu khuyên nhà mình cung rất thích nho ^^

13. phuonglovehoang

phuonglovehoang Member

Thích đã nhận:
    5
    chim cùa bạn đẹp thật :applause: mình mới nuôi một chú khuyên mộc được 3 tuần nó chỉ mới hót chuyện chẳng biết bao giờ mới được như bạn:crying:huhuhu

14. khuyen87

Thích đã nhận:
    98
    Nuôi khuyên là phải kiên nhẫn ko sốt ruột được đâu . Hoa quả nên cho ăn thường xuyên cách ngày 1lần ( Chuối tây,táo ,nho) là cơ bản và tắm cũng thường xuyên nữa thì chim mới đẹp được .