khuyên mùa đông

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi hoangthu, 28/10/08.

1. hoangthu

hoangthu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    22
    Hưng Hà - Thái Bình/ Mường Chà- Điện Biên
    em là lính mới chơi chim
    các bác cho em hỏi mua đông chim khuyên có líu không vậy?trả lời nhanh giùm em nha

2. thanhtunghp

thanhtunghp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    26
    Tất nhiên là có líu bạn à.chim khuyên bây giờ nuôi líu quanh năm dồi,chỉ cần bạn chăm sóc tốt là đc.CHÚC BẠN THÀNH CÔNG

3. khuyên mào

khuyên mào Well-Known Member

Thích đã nhận:
    107
    Mình có nhớ là đọc một bài của Linhchichchoe có nói là đến mùa đông thì ta nên cho chim ăn thêm dầu để chim béo hơn để chim có thể qua được mùa đông. Bạn có định thử? Theo mình cái gì cũng phải thử một cái xem sao.

4. trần hào nam

trần hào nam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Chim đã líu rồi thì mùa nào cũng líu, chỉ khác là líu ít hay nhiều do phụ thuộc vào độ căng và sự ổn định của chim mà thôi. Còn để chim ở nơi nóng , lạnh lâu quá thì đều dẫn đến nhữnghaauj quả ko mong muốn bạn ạ!

5. A_a_A

A_a_A Mod Vành khuyên

Thích đã nhận:
    154
    Nuôi chim mùa đông là cực hình đó, hồi mình mới chơi chả biết chăm sóc nó thế nào , bây giờ rút ra được 1 chút kinh nhiệm là :
    Bạn nên mua cái áo lồng vải màn có thể nhìn xuyên qua được ý , trùm vào cho khuyên vừa tránh gió mà chim lại có thể nhìn thức ăn nước uống được ...
    Không nên treo chim ở chỗ gió , tuyệt đối tránh gió nhé , không thì chú chim hi sinh lúc nào không biết nữa ..
    Về thức ăn thì nên cho chim ăn cám nhạt hơn 1 chút và tăng đường lên , cung cấp mồi sống liên tục nếu có thể nhé
    Chế độ tắm thì phụ thuộc vào thời tiết , nếu nhiệt độ quá thấp <10c tốt nhất đừng cho tắm , mấy bác cứ tự hào là chim mình tắm ùm ùm thời tiết lạnh chứ cẩn thận tắm xong dính thương hàn coi như xong , nên tắm vào tầm giữa trưa và để chim tránh gió tuyệt đối ...
    Còn thiếu ý gì các bạn bổ xung hộ mình cái nhé...

6. Omopcute

Omopcute Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    Đương nhiên là vẫn líu rùi, những ngày hửng nắng mình đem chim ra cho tắm nắng thì sẽ được nghe khuyên mình líu ngay thôi