Khuyên nâu mới tậu!

Thảo luận trong 'Chim vành khuyên của thành viên' bắt đầu bởi Tuankhtc, 3/4/10.

1. Tuankhtc

Tuankhtc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    456
    Hum nay đuợc nghỉ:D Em phi ra chợ Bưởi. Nhìn thấy em nâu dáng đẹp quá, bèn cắn răng mua:blushing: Công nhìn dáng dấp em này thì khỏi chê. Tiếc là còn quá nhát, chụp hình trong điều kiện thiếu ánh sáng nên không được đẹp lắm. Mời các bác chém thoải mái:D

2. The_Unborn

The_Unborn Active Member

Thích đã nhận:
    24
    khuyên đùi nâu nhìn to chim, đặc biệt là tiếng hót chuyện rất to! Chúc bạn chăm sóc em nó thật tốt nha! Chim rất đẹp Thân....

Tuankhtc thích bài này.
  3. Tuankhtc

Thích đã nhận:
    456
    Vừa mang về 1h treo lên đã chuyện tít rồi :x Đúng là đáng đồng tiền bát gạo. Phê quá các bác ah!

4. gatrehanoi

gatrehanoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    67
    Khuyên nâu thì dáng đẹp bẩm sinh rồi, nuôi hót chuyện thì ok nhưng nghe líu chán chết, mà bọn này nuôi thay lông mệt lắm đấy bác ạ.

Tuankhtc thích bài này.
  5. taolatao

taolatao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    138
    thế con này bác mua bao nhiêu xiền thế ạ,đợt trc em ra đấy thấy 1 con có 70k trông to cao đẹp zai lắm mà em chả mún mua

Tuankhtc thích bài này.
  6. Sonhair

Sonhair Well-Known Member

Thích đã nhận:
    108
    khuyên nâu chỉ đẹp thôi bạn àh chơi thì chán chỉ được cái hot chuyện nhìu

Tuankhtc thích bài này.
  7. khoenkhoen

khoenkhoen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    310
    Theo em đánh giá thì con khuyên nâu này cũng bình thường . Nói bác đừng tự ái nhé . Tiêu chí em bắt khuyên nâu là phải đầu thắt mắt cheo và chân đỏ mỏ hồng ( Khuyên nâu có rất nhiều chim chân đỏ mỏ hồng )

Tuankhtc thích bài này.
  8. Tuankhtc

Thích đã nhận:
    456
    Tùy sở thích mỗi người mà :D Ảnh chụp cũng không chính xác lắm! Được cái em ấy rất mau mỏ lên khoái. Chùm áo lồng để xuống đất trong phòng mà lúc sau cũng thấy chuyện tít =)) Treo lên thì em ấy chuyện đua với em hoàng yến ở nhà.

9. nguoinhaque

nguoinhaque Well-Known Member

Thích đã nhận:
    480
    Cái bạn nói nên được từ Khoái đã thể hiện bạn là người có cái tình vô bờ bến... Rất mong bạn chăm nuôi em nó thật tốt và chắc rằng không bao giờ em nó phụ công bạn.:applause::applause::applause:

Brand-new and Tuankhtc like this.
  10. nmhaisvc

nmhaisvc Active Member

Thích đã nhận:
    24
    nuôi khuyên nâu chỉ được cái đẹp mã , choang to thui , líu chán lắm. Nói vậy nhưng bác đừng nản nhé

Tuankhtc thích bài này.
  11. tungruby

tungruby Well-Known Member

Thích đã nhận:
    37
    khuyên đẹp bạn ơi . mắt bống thế kia . chả mấy mà líu đâu. ma ai bảo khuyên nâu líu chán thì nên xem lại nhé bạn . mình thấy cũng tương đối ko chán lắm đâu . chúc mưng có chú chim đẹp . tươg lai sáng sủa đấy ban :D

Tuankhtc thích bài này.
  12. gatrehanoi

gatrehanoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    67
    Theo mình thì không phải riêng mình nói khuyên nâu líu không hay đâu bạn. Nói thẳng ra là nếu khuyên nâu mà líu hay thì chắc sẽ chẳng ai chơi khuyên xanh. Các bác có đồng ý với em thế không ạ. Có cao thủ chơi khuyên nào lại chơi khuyên nâu không, có bao giờ đem khuyên nâu đi thi đấu không?

Tuankhtc thích bài này.
  13. Tuankhtc

Thích đã nhận:
    456
    :D Mình thì hiểu biết còn kém nên chỉ xin có vài điều sau:
    - Đã là chơi thì không thể ai cũng giống nhau, mỗi người một sở thích. Có người nuôi chim để nghe nó hót, có người chỉ để ngắm, tùy vào nhu cầu.
    - Mình cũng chưa nghe nhiều người nói khuyên nâu líu không hay, chỉ biết một điều là khuyên nâu thì hiếm hơn khuyên xanh và những cuộc thi bây giờ cũng chỉ dành cho khuyên xanh. Đó cũng là thiệt thòi cho những người chơi khuyên nâu, xám, hay là hoàng khuyên :-S
    - Khi đã thích cái gì đó thì dù có ko được hay lắm thì mình cũng vẫn yêu thích chúng:D

14. taolatao

taolatao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    138
    bác nói thế này là ko chuẩn rồi,người ta đâu phân biệt khuyên nâu khuyên xám hay hoàng khuyên đâu ạ,nhưng mà những dòng kia ko đấu lại được khuyên xanh nên ko ai vác nó đi thi thôi ạ,hehe,chứ người ta chỉ tổ chức cuộc thi chim vành khuyên chứ ko phân biệt họ hàng hang hốc
    nhưng bác thích nghe chuyện thì đúng là khuyên nâu nghe chuyện khá ổn

Tuankhtc thích bài này.
  15. Tuankhtc

Thích đã nhận:
    456
    Mình nhớ không nhầm thì trước kia có vài cuộc thi có anh em đã kêu mang khuyên đến nhưng không đúng loại nên không được thi:D cũng có cuộc thi có thể lệ rõ ràng là : Vành khuyên xanh :D

Dù sao thì cũng không muốn nói nhìu, mình show hàng chút xíu, các bro cứ chém tẹt :D

16. TuLai

TuLai Member

Thích đã nhận:
    8
    Mình đã từng chơi khuyên nâu rồi nên mình cũng nghiên cứu khá kĩ về khuyên nâu.Theo mình thì khuyên nâu có 1 số đặc điểm như sau:
    - Về hình dáng và họa mắt thì khuyên nâu ăn đứt các dòng khuyên khác mà chúng ta hay gặp(như khuyên xanh,khuyên vàng miền nam...).Khuyên nâu to và dài đặc biệt họa mắt kép to dày và đậm.
    - Về giọng hót chuyện thì khuyên nâu cũng ăn đứt khuyên xanh và khuyên vàng miền Nam...Giọng chuyện của khuyên nâu nghe to,rõ ràng,đảo luyến láy nhiều,nhiều âm tiết nghe rất thik.Buổi trưa nằm ngủ mà nghe khuyên nâu hót chuyện thì tuyệt còn hay hơn cả giọng chuyện của chòe than(theo mình là thế).
    - Về giọng líu thì đây là 1 lí do chính mà ae bỏ khuyên nâu.Khuyên nâu líu giọng ngắn,khá rời rạc,thường chỉ 3,4 mỏ.Khuyên nâu ko líu dài được và giọng líu ko đanh,nghe hơi chua.
    - Về tiêu chí chọn khuyên nâu thì phải là"đầu thắt mắt treo và chân đỏ mỏ hồng".Bây h phong trào nuôi khuyên nâu cực ít nên để sở hữu 1 em khuyên nâu thì theo mình ít nhất nên chọn 1 em chân đỏ mỏ hồng.
    Em khuyên nâu trên hình ko đạt được tiêu chí đề ra nên mình nhìn ko thấy thik:)

17. TranNamAnh

TranNamAnh New Member

Thích đã nhận:
    0
    Ôi Khuyên Mơ Nâu Kìa Đẹp Thế Bạn Mua Ở Đâu Zậy ;)) ;))

18. convanh

convanh Active Member

Thích đã nhận:
    17
    TUAN ơi con khuyên đùi nâu của bạn nó có kể chuyện đêm khuya ko vậy

19. bonghd

bonghd New Member

Thích đã nhận:
    0
    con này là chim đưc. rồi chúc mừng ban.....................

20. datdo

datdo Member

Thích đã nhận:
    4
    khuyên nâu dáng dấp thì không phải bàn rồi nhưng em này` của bác màu không được đẹp lắm vì thường thường khuyên nâu có bộ lông rất mượt và xanh bác chăm sóc em nó cho tốt vào chứ khuyên nâu khó nuôi lắm đó