Khuyên .........Nhờ ACE xem dùm

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi Mr.Kuchjm, 16/3/10.

1. Mr.Kuchjm

Mr.Kuchjm Active Member

Thích đã nhận:
    35
    <input id="gwProxy" type="hidden"><!--Session data--><input onclick="jsCall();" id="jsProxy" type="hidden">
    Các bác xem hộ e khuyên này có triển vọng j ko nhé
    E Này rất ngộ cho tay vào lồng đá tay như điên mà lại có tiếng choè than chứ

2. zNavy

zNavy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    507
    Chim này chắc chim non lên hả bác? Hình như có một cọng đuôi màu trắng thì phải?

3. haiben

haiben Well-Known Member

Thích đã nhận:
    48
    chim khuyên của bạn là chim nuôi từ non lên nên no mơi đá tay ,và bạn chụp ảnh mờ quá ko đanh giá đc hêt con chim

4. kaia292

kaia292 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    chụp ảnh bằng điện thoại tàu đừng post lên mạng nhé. con non này hoàng thợ điện để lại 3 lít ah, giá rẻ dật mình nhỉ. chim đầu mặt thường quá.

5. taolatao

taolatao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    138
    chú này sáng nay em nhớ ko nhầm là cũng đã được nhìn thấy chú ý do nay cũng qua bác này lấy 1 chú,chú khuyên này em thấy rất thuần mà chưa thấy líu lo gì cả chắc chim nhà ai sổng ra thui

6. datdo

datdo Member

Thích đã nhận:
    4
    Nhìn con chim có vẻ yếu yếu nhìn mặt em nó tội nghiệp làm sao ấy nhất là ảnh thứ 3 :( :(

7. Mr.Kuchjm

Mr.Kuchjm Active Member

Thích đã nhận:
    35
    <input id="gwProxy" type="hidden"><!--Session data--><input onclick="jsCall();" id="jsProxy" type="hidden">
    Ko hề thường tí nào đâu bạn phải cầm nó thì mới bít đc như thế nào mà nhà ko có dk nên chỉ xài dt tầu thôi chắc bạn nhà giàu lắm nhỉ ..........Chém tốt đấy

8. Sonhair

Sonhair Well-Known Member

Thích đã nhận:
    108
    chẳng nhìn rõ gì cả,bạn có thể chụp rõ hơn được ko.

9. kaia292

Thích đã nhận:
    39
    con này tôi biết rõ luôn, chỉ biết đánh tay chưa thấy hót. tất nhiên là 100% là khuyên non rồi, bạn bảo không thường ở chỗ nào. có file líu của con non này không. mà tất cả khuyên non với tôi chỉ thường thôi.

10. hailahan81

hailahan81 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    26
    Xin hỏi bạn khuyên non thường ở chỗ nào trừ giọng hót không được hay bằng khuyên già còn về khoản đấu thì thôi rồi luôn . Nếu bạn thấy thường có thể đến mình cho xem 2 con non nhà mình nuôi lên cầm tay líu . 1 con líu chòe , 1 con líu xòe + giật cánh , cả 2 đều đấu khỏi nghĩ . Đôi khi cũng nên thừ nhận 1 chút là khuyên có con hay con dở bạn à đừng vơ đũa cả nắm thế [-(

vinhhan, supper_red and chim nha like this.
  11. nbthanh88

nbthanh88 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    149
    chim này của bạn được chăm cũng tốt, hình ảnh hơi mờ , hình như dáng em nó hơi ngắn, đầu mặt trông bình thường, nhưng nuôi cũng được

12. kaia292

Thích đã nhận:
    39
    tất nhiên là vẫn có khuyên non hay nhưng số đó ít lắm, vì khuyên non không được đấu đá ở ngoài thiên nhiên nhiều. mình khỏi phải đến nhà bạn xem làm gì, thế khuyên non của bạn có giải gì chưa, đấu đá thế nào, chứ chuyện xòe hay giật cánh hay líu chòe hay non mơ đối với mình đều vứt xó hết. mình không chơi nhưng đối với người khác thì quả là chơi quá tốt rồi. còn loại cầm tay líu mùa non vừa rồi mình thả hơn chục con. còn chuyện đấu khỏi nghĩ là như thế nào, đấu nửa tiếng, 1 tiếng, hay 2 tiếng cũng được gọi là khỏi nghĩ rồi, cứ phải có giải dủng gì thì mới nói được. chứ non thì đối với mình thường lắm. mình ít chơi chim non và cũng chưa thấy con nào hay vào tầm mắt mình, nên mình thấy thường thôi. mình cũng không muốn tranh luận không hay trên diễn đàn để mất đoàn kết ae, nhưng trên diễn đàn mỗi ae một cách chơi, cách của mình là theo quan điểm chim non rất hiếm có con hay theo cách chơi của mình thôi. nếu bạn khẳng định đẳng cấp non của bạn thì bạn mang chim đi thi đợt hale này đi, cho mình mở rộng tầm mắt. vì đợt này hale tổ chức rất hay, và luôn là sân chơi không có tiêu cực. còn chuyện chim non của bạn cầm tay líu, hay líu chòe, líu xòe giật cánh đối với bạn hay đến mấy thì đối với mình chỉ là thường thôi.

13. Mi Thanh Xuân

Mi Thanh Xuân Well-Known Member

Thích đã nhận:
    80
    mà kể cả chụp bằng 8800 thì con chim vẫn thế mà con này cùi bắp thôi chẳng có triển vọng gì cả thế thôi.

14. datdo

datdo Member

Thích đã nhận:
    4
    về phần chim thì em không dám nhận xét nhưng chủ con chim có vấn đề gì mà các bác băm bổ ác quá ae lên diễn đàn để giao lưu học hỏi kinh nghiệm các bác cứ như thế thì ai dám chơi chim nữa cứ cho là chú chim của bác ý bình thường đi thì lựa lời mà nói cho vừa lòng nhau chứ ai lại như thế

demon thích bài này.
  15. Tuancaukhi

Tuancaukhi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    Các bạn có thấy chất lượng diễn đàn ngày càng đi xuống????? Chỉ hay chém gió thôi.

demon thích bài này.
  16. hung258

hung258 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    66
    khiếp quá các bác chém gió kinh thế ai cũng có một sở thích mà có ai giống ai đâu khuyên non hay khuyên già ko biết chăm thì cũng vứt. chọn được con hay, hay ko hay là do kinh nghiệm và may mắn. chẳng ai dám vỗ ngực trong giới chơi là mình giỏi cả ở sân chơi các cuộc thi cũng chỉ là anh em giao lưu thôi có tính giá trị giải thưởng đâu mong các bác vì lợi ích chung vì sân chơi anh em. chẳng ai sinh ra đã biết hết mọi thứ cả đều đi lên bằng tay trắng qua những lần học hỏi và vấp ngã " NUÔI CÁ DƯỠNG TÂM, NUÔI CHIM DƯỠNG TRÍ "

học trò thích bài này.
  17. hailahan81

hailahan81 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    26
    Ok mình hay lên Tăng bạt Hổ thôi , có thể hn t7 lên Hale chơi 1 chuyến xem sao

18. Mr.Kuchjm

Mr.Kuchjm Active Member

Thích đã nhận:
    35
    Thế bạn chưa nghe danh con chim 6 ngón của anh Tân Đen ăn giả ah cũng là chim non vụ trước đó mà ốp bất cứ chú nào vào đều fang tít mà nghe nói e đó bây h có người trả 7tr rùi đó .Mình post lên để ae xem chứ ko phải là chợ mà chê này chê nọ

19. kaia292

Thích đã nhận:
    39
    tôi chẳng biết ông tân đen là ông nào cả, với cả con 6 ngón là con nào cả, tôi có con non 9 ngón líu đấu tốt nhưng thả rồi tiếc quá thấy chân nó nhiều ngón quá nên thả. mà con chim bình thường có 8 ngón chim có 6 ngón là bị thiếu ngón ah. diễn đàn là ae nói cho vui thôi ae chơi chim để ý làm gì, kinh nghiệm học hỏi thì ít mà lên soi mói thì nhiều. tôi cũng chỉ nói về quan điểm chơi của tôi thôi, có gì không phải xin các ae bỏ qua cho nhé.

20. taolatao

taolatao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    138
    bác kaia92 thì thực ra có lời nói hơi quá nhưng mà đấy là quan điẻm của bác ý nên cũng ko có gì,dù quan điểm của bác thế nào thì cũng nên chọn lời phù hợp để nói vì có nhiều người chơi,như em mới chỉ chơi chim mộc được 1 con líu là rất quí chứ như bác thả líu đi thì phí quá,từ sau bác có thả cứ pm em qua xin bác hết,ko bác bán rẻ cho em cũng được