Khuyên non đi học!

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi chua biet gi, 15/9/06.

1. chua biet gi

chua biet gi Guest

Các anh ơi! em có nuôi 1 con khuyên xanh non, nuôi từ nhỏ, em luôn để cạnh 01 con Khuyên vàng già căng, líu ác, chuyện dài. Bây giờ con K non kia có giọng líu & hót chuyện y hệt như con K vàng. Em định thỉnh thoảng cho con Khuyên non đi giao lưu học hỏi thêm (cung hay Tăng bạt hổ gì đó) thì có hay lên được k nhỉ? K biết Khuyên xanh líu giọng K vàng thì sao các bác nhỉ? cho em ý kiến các bác nhé!:D

2. minhhieubf

minhhieubf Well-Known Member

Thích đã nhận:
    182
    Bạn cứ mang lên chơi thôi, có ai cấm đâu mà được hay ko được.

ancaraven thích bài này.
  3. chua biet gi

chua biet gi Guest

???

anh Minhhieubf ơi, ý em không phải là như anh nói đâu, mà là em muốn hỏi xem cầm đi như vậy thì nó có học líu & líu dài được không thôi mà!

4. Hien_Architect

Hien_Architect Well-Known Member

Thích đã nhận:
    435
    mang chim di chơi nhiều nó sẽ thay đổi đần dần.Muốn làm việc lớn ko đc suôtf ruột

ancaraven thích bài này.
  5. xxxbopy

xxxbopy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    232
    Hê hehê, có khi cũng hay đó Hiếu nhỉ? Khuyên xanh líu giọng Khuyên vàng mình chưa gặp bao giờ cả! Hôm nào nghe thử xem sao các bác nhỉ?

ancaraven thích bài này.
  6. chua biet gi

chua biet gi Guest

để hôm nào em hẹn bác Minhhieubf với bác xxxbopy sau nhé, em sẽ cầm con chim non đó đi để các bác nghe thử xem sao!

7. trecontapchoi

trecontapchoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    30
    thú vị đấy..........muốn xem con chim của bạn ntn ^_________^

ancaraven thích bài này.
  8. chua biet gi

chua biet gi Guest

ll

Chính tôi cũng hơi lấy làm thú vị đây, hi vọng là như vậy sẽ ngon lành!:laughing:

9. tôi nghĩ K xanh học giọng khuyên vàng trắc là ko hay rùi,ban xem có con K xanh nào giọng hay líu dài ốp nó vào cho nó học giọng dần dần/hy vọng thành công

10. vanhkhuyen1983

vanhkhuyen1983 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    149
    hiiiiii chuyện này em gặp roai` ...Chính con khuyên của em mua của thằng cha có con khuyên vàng .....hic hic....về nhà em sủa toàn tiếng khuyên vang thôi đau đầu lắm ....nhưng sau 1 thời gian xa nhà chủ cũ nay nó chỉ chơi giọng khuyên xanh rồi líu cũng khuyên xanh ...chỉ thỉnh thoảng kêu tiếng chẹp chẹp của khuyên vàng thui.....em vẫn cho ra Tăng chơi đó thôi sợ gì ai chê đâu he he he he cứ mang ra đó chơi đê các pác ah

ancaraven thích bài này.
  11. ancaraven

ancaraven Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,507
    Đến từ thành phồ biển Nha Trang đầy nắng và gió
    BÁc để 1 em chích chòe than rồi từ từ em nó bắt chước giọng chòe là hay lắm ý.
    An, thân chào bác!!!