Khuyên non kêu cứu

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi CU_MEO, 1/8/08.

1. CU_MEO

CU_MEO Well-Known Member

Thích đã nhận:
    19
    Các bác giúp em với,em cũng vừa mới bắt được một tổ khuyên có 4 em trông khá xinh nuôi được 2 tuần rùi,3 em trông rất mượt duy chỉ có một em lông lại bị xù lên như cục bông vậy em ko hiểu là tại sao nữa các bác có cách nào giúp em ko, em vừa mới chơi mà giúp em nhé.Em cũng chụp được hình rùi mà ko biết pots ảnh cho lên như nào bác nào biết chỉ bảo em nha cảm ơn các bác nhiều.

2. ĐATSK

ĐATSK Well-Known Member

Thích đã nhận:
    25
    Với chú khuyên bị xù lồng thì em này chuẩn bị báo tin xấu cho bạn rồi, không có cách nào cứu được em nó đâu. Em này ăn uống kém dần dần bi suy. Xin chia buồn nhé. Còn với 3 em còn lại, bạn cho ăn cám trộn nước, chuối, để nơi kín gió

3. moitruongbn

moitruongbn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    54
    bạn hay cho mấy em ăn như thế nào? mình sợ rằng chúng bị thiếu ăn.
    bạn nên dùng cám + trứng + chuối để cho chúng ăn: lấy lòng đỏ trứng gà đã luộc trộn với cám + chuối sau đó đánh kỹ sẽ được một thứ hồ dẻo, đổ thêm nước để thành dạng cám sệt thì cho chúng ăn; mình đã từng nuôi bằng cách này thấy rất hiệu nghiệm
    Chúc những em khuyên được bạn chăm sóc tốt

4. Lưu Khang

Lưu Khang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    Con lông xù là em út đấy , sinh sau đẻ muộn nên yếu hơn các anh em là đương nhiên . Bạn nên chú ý cho em nó ăn nhiều đồ ăn tươi như châu chấu, cào cào non, sâu quy để thúc cho em nó !! Chúc bạn thành công !

5. CU_MEO

CU_MEO Well-Known Member

Thích đã nhận:
    19
    Vâng xin cảm ơn ý kiến rất chân thành của các bác,nhưng chú khuyên nhà em vẫn ăn uống rất bình thường như 3 em kia rất đều đặn nếu không nói là ăn rất nhiều em trông nó vẫn khỏe mạnh,vẫn bay nhẩy tung tăng nhưng lông xù như gà con vậy hihix..

6. thichchoichim

thichchoichim Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    chim của em nuôi 4 con nhưng một con lại bị mất màu, còn 3 con kia rất đẹp. chúc anh nuôi thành công.............