Khuyên non nhà em các bác ngó thử ạ

Thảo luận trong 'Chim vành khuyên của thành viên' bắt đầu bởi taolatao, 6/1/11.

1. taolatao

taolatao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    138
    em này là e non 1 cuối vụ còn đang thay lông dở,chủ cũ nuôi chưa líu chỉ biết chuyện xòe líu lo chả biết là nó có xòe hay ko nữa,em này xờ gãi vô tư nay e nó thấy cái máy quay nên chắc ngại ngùng làm duyên ạ,hehe
    [video=youtube;pPMy-qgron4]http://www.youtube.com/watch?v=pPMy-qgron4[/video]
    em thứ 2 cũng là non vụ này nhưng mà đang líu lo rồi,chủ cũ là thằng trẻ con ko biết chăm nên chim bị xoăn lông cánh và lông đuôi.Cánh e nó lúc nào cũng xệ xuống,đuôi thì quăn gốc may mà vãn mọc ra được đủ chiều dài,chuyện với líu đuôi rung ầm ầm mà chả thấy xòe ra chắc do gốc bị xoăn nên bất lực,hehe.Em này ko xờ gãi được nhưng đá tay ầm ầm,tiếng tốt vô đối nghe đanh và gắt gỏng chả khác gì chim già
    [video=youtube;9Ndc1CVl_VI]http://www.youtube.com/watch?v=9Ndc1CVl_VI[/video]
    thêm cái clip em đá tay líu cho vui,hihi,nay mới quay được e nó líu 1 lúc
    [video=youtube;E7eYGQjaVYs]http://www.youtube.com/watch?v=E7eYGQjaVYs[/video]

Last edited: 7/1/11
  2. Tuankhtc

Tuankhtc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    456
    Sang năm mới phải kiếm gấp 1 ổ non về nuôi thôi :) nhìn yêu thật đấy!

taolatao thích bài này.
  3. Omopcute

Omopcute Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    2 em chim non nhìn cũng khá hay đó nha, anh cũng có 2 con chim non nè, hôm nay vừa tậu thêm 1 em non nữa, chuyện líu bù đầu chuyện xòe, được kái là cũng đấu đá tốt, hôm nào ra Hoàng Ngọc phách thì a lô anh qua chém gió cho vui, con chim thứ 2 của cậu cánh xệ ko sao mà, thường thì bẩm sinh con chim nó vậy, đâu phải con nào cũng vắt chéo cánh lên đâu, hình như em đấy lưng quy thì phải, hì hì

taolatao thích bài này.
  4. taolatao

Thích đã nhận:
    138
    hihi ko phải cách xệ đâu anh ạ,mà nó bị xoăn lông nên thành ra cánh nó cứ xệ vậy,ông anh lắm non khủng nhỉ,hôm nào chán nhớ để cho e 1 chú đấy nhá,hehe

5. jerunguyen

jerunguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    11
    Hung omo cung có con đánh tay đấy, hôm nào cho choi chim đê

6. Omopcute

Omopcute Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    chú mày chỉ được cái đá xoáy anh là giỏi thôi, hì hì

---------- Post added at 07:42 PM ---------- Previous post was at 07:40 PM ----------

úi anh làm gì có em nào gọi là hàng khủng đâu, vừa mới chơi lại thôi ý mà, mấy em khuyên non đấy là ngày trứoc giải tán rùi nhưng vì tiếc quá nên để lại ý mà, chim chỉ để nghe líu cho vui nhà thui, hì hì

7. bon.

bon. Well-Known Member

Thích đã nhận:
    21
    Mấy anh chỉ em cách chọn khuyên ngon với =p~ Khuyên của anh chủ topic líu nhìn mà mê @@!

8. taolatao

Thích đã nhận:
    138
    chọn khuyên thì nói chung nó cũng có may rủi bạn ạ,nhưng thường muốn tiếng tốt người ta chọn con có cổ vai liền,mỏ mỏng bé,mỏ nhọn hoặc cong đều được,chim đều về các bộ phận,lông lá đẹp màu sắc oki,thế thoai,hehe

bon. thích bài này.
  9. Say kim hong vi

Say kim hong vi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    để lại tớ mọt con đê ,nhìn thèm quá trong nhà toàn hàng già chẳng có hàng trẻ

10. taolatao

Thích đã nhận:
    138
    hehe con sờ gãi e để cho anh ban roài,sang tuần đi ngó nghiêng tìm tiếp coi có con nào nữa ko

11. Say kim hong vi

Say kim hong vi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    thế còn em líu đá giá rổ mà mềm thì em cũng máu...............

12. PhậtTổ

PhậtTổ Active Member

Thích đã nhận:
    44
    nhìn 3 chim mình đều thích cả 3 tướng tá chú nào cũng đẹp cả nhìn như người mẫu vành khuyên haha. TaoLaTao ơi vui lên nhé vỳ bạn có nhiều chim đẹp vậy mà

13. phutancamau

phutancamau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,648
    làm sao bắt đc khuyên non hay quá, ở trong em khuyên vàng nhiều....nhưng chưa từng biết tổ của khuyên....Bác nào có hình ảnh tổ khuyên giới thiệu em cảm ơn nhiều......bắt đầu tập nuôi chim hót....Kính!

14. nbthanh88

nbthanh88 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    149
    Mâý con khuyên này đẹp trai mà mất lịch sự quá, ở clip 1 chủ đang vuốt thì ị ngay 1 bãi, ở clip 2 là 1 bé khuyên oánh cả chủ hư quá, e clips 3 là mình thích nè vì nó ở cái lồng trông hay hay, thích cái lồng khuyên này nêú chán alo e cái nhé 0915505115!

Last edited: 22/2/11