Khuyên nuôi 8 tháng vẫn chưa hót ???

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi VuThuyDuong, 16/11/07.

1. VuThuyDuong

VuThuyDuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Các bác , chú , anh chỉ giùm cho cháu với . Khuyên cháu nuôi đã 8 tháng rồi mà chỉ hót chuyện và líu , cháu chẳng thấy nó hót cái kiểu há mồm ra phập phồng cái cổ như mấy cái video khuyên hót trong 4rum gì cả . các bác trong 4rum chỉ giúp cháu với :-S

2. HOAPHUONG

HOAPHUONG Active Member

Thích đã nhận:
    2
    ~X( quá đau rồi còn gì . 8 tháng mà không líu thì bạn xem lại đi .cách nuôi ? mồi? chim có hay được đi chơi không hay chỉ ở nhà ?:laughing: nếu chỉ ở nhà thì chỉ hót chuyện cùng lắm là líu vài phat thôi
    Chúc thành công

3. VuThuyDuong

Thích đã nhận:
    5
    Cám thì mình làm theo cách mấy anh trong 4rum chỉ : 1 lạng đỗ xanh( đồ = nồi cơm điện ) , 4 lòng đỏ trứng gà , 1 chén mật ong ngoài ra mình cho ăn thêm hoa quả mỗi ngày
    Nhưng nó chỉ hót chuyện suốt ngày , rít um lên
    Bạn bảo cho K đi chơi nhưng mình làm gì có thời gian cho đi đâu , Sáng là treo ra ngoài vườn, tối phủ áo lồng cho vào nhà thui
    ( Hót giọng liu ra liu riu như Chích Chòe là líu hay hót chuyện vậy các bác chỉ giùm cái này .. vẫn chưa hiểu lắm )

4. VuThuyDuong

Thích đã nhận:
    5
    Cám thì mình làm theo cách mấy anh trong 4rum chỉ : 1 lạng đỗ xanh( đồ = nồi cơm điện ) , 4 lòng đỏ trứng gà , 1 chén mật ong ngoài ra mình cho ăn thêm hoa quả mỗi ngày
    Nhưng nó chỉ hót chuyện suốt ngày , rít um lên
    Bạn bảo cho K đi chơi nhưng mình làm gì có thời gian cho đi đâu , Sáng là treo ra ngoài vườn, tối phủ áo lồng cho vào nhà thui
    ( Hót giọng liu ra liu riu như Chích Chòe là líu hay hót chuyện vậy các bác chỉ giùm cái này .. vẫn chưa hiểu lắm )

5. kaia292

kaia292 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    bạn là nữ mà cũng chơi chim ah. bạn thử cho k ăn thêm sâu tươi đều đặn xem sao.

6. tapchoikhuyen

tapchoikhuyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    488
    híc hay nó líu nhưng chưa căng lửa lên bạn không thấy nó há rộng miệng nhiều con líu nhưng miệng mở rất nhỏ vì chim chưa căng ,còn nhiều con căng hết tầm đại bác nó há hôc cái miệng và cái cổ phồng to lúc đó tiếng rất đanh to và luyến náy có tất ,còn chuyện lâu thì như mình đã spot bài chim lạ đó bạn nhìn con của mình đi nó đẹp vậy mà suốt 2 tháng trời sau khi thay lông hoàn tất vẫn cứ chuyện đó có sao đâu ,cách đây mấy bữa có nghe bắt đầu líu lại nhưng bé

7. duongvan_vespa

duongvan_vespa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    Bạn nên cố gắng thu xếp thời gian ít nhất một tuần cho chim đi chơi một lần, vào thứ bảy hoặc chủ nhật, chơi chim mà không có thời gian thì tốt nhất là đừng chơi, vì khuyên là loài nuôi tương đối cầu kỳ đòi hỏi người chơi phải cầu kỳ một chút. Chúc bạn thành công

8. VuThuyDuong

Thích đã nhận:
    5
    KO mình là Boy tên này là bạn gái mình :x mình thấy bảo cho ăn sâu chơi chim ko được bền lên ko cho ăn luôn
    Mới chơi lên chẳng biết gì lên họ nói sao thì biết vậy thôi Hix

9. VuThuyDuong

Thích đã nhận:
    5
    Thế cám bã của mình chắc vẫn chưa ổn rùi mình có thể tăng thêm lòng đỏ trứng gà đc ko

10. kaia292

Thích đã nhận:
    39
    đứa nào bảo ăn sâu chim không được bền, bản thân k là họ chim sâu, chim sâu không ăn sâu thì ăn j, bạn cứ cho ăn thêm sâu vào, tôi không mách đểu bạn đâu mà sợ, lên diễn đàn anh em biết thì góp ý cho nhau để cùng có chim hay thôi.

11. tapchoikhuyen

Thích đã nhận:
    488
    to vuthuyduong bạn à trứng theo mình ổ định là 6 trứng thôinhiều quá chim không hấp thụ hết rất dễ bị đi ngoài ,vừa đủ là đuợc mà cứ cho ăn đều cám và sâu ,nuôi chim cứ từ từ thôi bạn đừng nóng quá đến khi có thành quả thấy rất hứng khởi

12. VuThuyDuong

Thích đã nhận:
    5
    Khi mình làm cám mới cho 4 lòng đỏ trứng giờ tăng lên 6 chắc là oke phải hok bạn
    Hum chủ nhật ở nhà , ngồi cả ngày để ý đúng là nó líu thật nhưng chắc chưa đủ căng lên ko há cái mồm ra đc

13. tapchoikhuyen

Thích đã nhận:
    488
    nếu vậy sau tăng thêm 2 trứng mình nghĩ là phù hợp thôi mà kể cả 4 trứng cũng là ok miễn cám ổn định chắc không bao lâu nữa nó líu tốt thôi bạn a,với lại với thời tiết tại HN giờ đang lạnh lên chim ít hót cũng bình thường với những chú chim chưa quá 1 mùa thay lông theo mình nghĩ là vậy

14. kaia292

Thích đã nhận:
    39
    chim của bác chưa căng nên mới thế, bác cần phân biệt rõ há mồm chưa to hết cỡ với cả há mồm, bác bảo chim bác 8 tháng không hót làm mọi nguời hoảng quá. con k căng sẽ há mồm to hết cỡ khi líu. bác bảo không há mồm thì chắc nó chỉ hót chuyện thôi. hehe

15. mienxaocuabe

mienxaocuabe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    107
    nuôi mãi mà không hót à chán nhỉ hhehehe ah nuôi bốn tháng hót như điên đấy là còn k hông chăm mấy đấy cưng à

16. cuonggm

cuonggm Well-Known Member

Thích đã nhận:
    50
    chưa đến lúc thôi ạ cứ chăm đi là nó líu thôi mà
    , đừng lóng ruột quá lên chậm chơi càng bền

17. concoc_bg412

concoc_bg412 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    50
    đúng rùi đó! chua đến lúc thui. Tui cũng có Một chú cũng phải vài tháng,hok lứu, hok chuyện trò gì hết. nhưng chỉ cần mình quý nó. chăm nó tốt hơn một chút là Nó trả ơn Ngay ý mà! Đấy giờ con của tui nó băt đầu trả ơn tui rùi đó. Nó cứ treo la bán Choang Choang.:D. chúc Bạn nuôi tốt nhé! Buuzz

18. cutichoichim

cutichoichim Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    um bác cần kiên trì em củng gặp trường hợp như bác nhưng cố kiên trì chăm tốt vào là đc .
    Chúc Bác Thành Công !!!!!!!!

19. VuThuyDuong

Thích đã nhận:
    5
    Cảm ơn các bác nhiều lém chơi chim để học tính kiên trì mà, chơi để học , học để chơi :D