Khuyên ở Hàng Giấy

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi huyhuy_ktm, 21/8/08.

1. huyhuy_ktm

huyhuy_ktm Well-Known Member

Thích đã nhận:
    11
    Hôm trước em có qua phố Hàng Giấy(hà nội) thấy ở đấy họ chơi khá nhiều khuyên.Có 1 bác nhà Bán hàng ăn, nuôi nhiều khuyên ,Bác này còn có 2 chú khuyên vàng miền nam .bạn nào chưa nhìn thấy khuyên vàng thì đến đó xem cho rõ(nó cũng dễ nhận ra bởi mầu vàng tươi trông cũng khá đẹp).dc biết bác này còn bán cả khuyên và lồng.Em mới tiếp xúc lần đầu thấyBác cũng dễ nói truyện,khá nhiệt tình.có j mọi người thử qua xem coi như đi giao lưu học hỏi!

2. trần hào nam

trần hào nam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    thế à , ở chỗ nào hàng giấy the? em đg định đi kiếm mấy em k vàng đây!

3. huyhuy_ktm

huyhuy_ktm Well-Known Member

Thích đã nhận:
    11
    Em ko nhớ rõ 40 hay44 hàng giấy j đấy.nhưng nhà bác đó bán hàng ăn(quán cơm thì phải).Bác cứ đi dọc đường hàng giấy về phía chợ Đồng xuân .thấy treo nhiều thì vào xem.nhưng có lẽ giá hơi mắc vì khuyên của bác ấy toàn khuyên thuộc.hi vọng bác có thể kiếm dc em hợp lý

4. thangHaiPhong

thangHaiPhong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    các bác ơi em ở hải phòng cũng chơi cái món này lâu rồi nhưng chưa tìm được con nào theo ý mình cả các bác post ảnh vào báo cho em 1 cái giá phù hợp nha nếu được em lên đường ra hà nội mua cám ơn các bác nhiều nhiều

5. trungdung

trungdung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    theo em được biết ở đấy chỉ có anh tuấn cu là có khuyên mơ thôi làm gì có ai có. hôm trước xem một con người mua đã phải bắt 22t rồi mình mua lại chắc không nổi

6. Fly Dragon

Fly Dragon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    38
    Đi các phố ở HN mình thấy ở Hàng Giấy là nơi có nhiều chim Khuyên và có nhiều người chơi nhất,đi từ đầu phố đến cuối phố đều nghe thấy tiếng khuyên líu râm ran, mà khuyên ở đấy toàn con đẹp.Bạn nào ko tin? hôm nào đẹp trời thử đi qua một lần cho biết.

7. khoenkhoen

khoenkhoen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    310
    Ù thỉnh thoảng cũng đi qua Hàng Giấy nhìn thấy con khuyên nào cũng đẹp líu thì choang choang . Mình nghĩ phố này nhiều cao thủ pro lắm

8. trần hào nam

trần hào nam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    ở đó chỉ có vài nhà nuôi thôi, có điều lắm chim quá nên cheo mỗi chỗ một vài em. Anh em nhìn choáng cứ nghĩ vậy. Còn cao thủ thì ở đâu cũng có, ai mà đánh giá đc trong diễn đàn nhà mình có bao nhiêu cao thủ?