khuyên thay lông

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi vungoc, 15/8/07.

1. vungoc

vungoc Member

Thích đã nhận:
    0
    các bác có nuôi khuyên cho tôi xin hỏi cho khuyên thay lông thì cho ăn thêm gì vậy . cảm ơn các bác nhiều

2. hotanthanhvn

hotanthanhvn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    863
    Muốn chim thay lông nhanh và đẹp bạn cho chim ăn thêm cào cào và trái cây chín và thường xuyên tắm nước,treo chim nơi yên tĩnh và nhớ trùm áo lồng vào ban đêm.Chúc chú chim của bạn sớm có bộ lông đẹp và sớm căng lửa!

3. lungquy_82

lungquy_82 Active Member

Thích đã nhận:
    8
    nói là nhủ vậy chú chác gì dã thay duọc lông bạn muốn chim thay lông nhanh bạn làm cám nhạt thui và nhó là cho an nhiều cà chua chín tám cho chú chim thuòng xuyên chiều tối phủ áo lồng cho vào bóng tôi.........chúc bạn thành công

4. K thay lông thì cho ăn cám nhạt đi thì sẽ thay lông nhanh hơn,chúc bạn thành công

5. hotanthanhvn

Thích đã nhận:
    863
    cho ăn cám nhạt là cho ăn cám công thức như thế nào các bác có thể nêu lên đây cho anh em được học hỏi không?

6. hanoibird

hanoibird Member

Thích đã nhận:
    0
    Tiện đây cho em hỏi các bậc tiền bối thế họa là gì thế,các bác thông cảm em mới chơi nên không biết,cảm ơn các bác trước.

7. Họa lả viền mắt ngoài của chú chim K, nó vừa tạo vẻ đẹp và nhìn chú chim đó xem thế nào, theo tôi như là trông có mặt mũi có giữ ko có khôn ko

8. Cho ăn cám nhạt là : BẠN đang nuôi cám trứng đỗ xanh mấy trứng ? thì bạn giảm đi một nửa trứng + thêm ản hoa quả + tắm đều, thi thoảng phơi chú chim ra nắng + đi ngủ sớm đảm bảo chu K đó thay lônh rất nhanh và khỏe chim / chúc bạn thành công

9. chaomao

chaomao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    Nếu bạn dùng cám trứng đậu xanh mà chú chim ko có hiên tượng gì ,lúc căng vẫn líu theo tôi bạn ko nên thay đổi cám vẫn giữ đúng công thức , bạn nên bổ xung cho ăn thật nhiều châu chấu , hoa quả và tắm đều cho chú chim của mình là ổn

10. hotanthanhvn

Thích đã nhận:
    863
    Mình xin đính chính với bạn rằng không nên cho ăn theo kiểu cám nhạt như bạn trình bày,làm như thế chim thay lông xong sẽ lâu căng lửa.Chim thay lông phải cần đủ chất mới có sức khỏe và có bộ lông đẹp và thay lông xong là căng lửa ngay.Cánh tốt nhất để chim thay lông nhanh và đẹp chỉ cần cho ăn uống bình thường tăng cường tắm nước,treo chim nơi yên tĩnh và trùm áo lồng để chim đi ngủ sớm và được ngủ ngon.

11. Nói chung mỗi ng một cách nuôi. minh nuôi như thế nào cho phù hợp, nuôi như bạn thì lúc nào chú chim cũng khỏe. còn như tôi nuôi thì :đén lúc gần xong lông thì tôi cho ăn cám thường mình nuôi. đảm bảo chim vẫn lhoer vẫn kíu bình thường,Nhưng giọng ko đc khỏe bằng lúc chim kăng