Khuyên thi đấu

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi hieu76, 7/6/07.

1. hieu76

hieu76 Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình có chú khuyên nuôi vài mùa, mà mau miệng lắm, nhưng líu không dài lắm. xin hỏi có cách nào điều cho con chim líu căng ko?
    Bác nào biết chỉ dùm nhé

2. minhhieubf

minhhieubf Well-Known Member

Thích đã nhận:
    182
    Líu căng thì chắc là có cách, nhưng bắt nó líu dài thì chịu....................

3. hieu76

hieu76 Member

Thích đã nhận:
    0
    Thấy mọi người cho ăn cám tàu chim líu kinh quá, bạn cho mình ý kiến với nhé. nuôi cám mình làm thì thấy con chim lên chậm quá

4. HOAPHUONG

HOAPHUONG Active Member

Thích đã nhận:
    2
    cho ăn cám tàu xong rồi vực con chim lên khó lắm ,nếu bạn thích nó líu thì cứ từ từ khoai sẽ nhừ đừng nóng vội.................

5. TuanLong

TuanLong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    hieu76 nuôi chim có vẻ hơi nóng vội, muốn líu nhiều thì cho nó uống mỗi ngày tí rượu vào:laughing: :laughing: :laughing:

6. hieu76

hieu76 Member

Thích đã nhận:
    0
    Cảm ơn mấy bác đã cho ý kiến. Dạo này em thấy dân phố cổ chơi lồng dữ quá. toàn hàng khủng, để vài hôm nữa mình chụp hình xong thì gửi lên anh em thưởng thức nhé!
    Thấy anh Long dạo này cũng có chim hay nhể

7. uh,bạn pos lên mạng cho anh em thưởng thức/bạn thích thì mua cám TRONGBOY cũng là một loại cám tầu,nhg Khuyên ăn ko bị hỏng chim.Được một chú chim đấu ko phải rễ đâu he he

8. hieu76

hieu76 Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình đang chụp ảnh, nhưng mấy ngày mưa quá. Khi nào được mình đưa lên ngay
    Mình cho ăn trongboy rồi nhưng chỉ Khuyên mộc mới lên nhanh thôi, còn chú khuyên già thì thay lông luôn
    ác!!!

9. khuyen87

khuyen87 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    98
    chim líu

Bạn ko thể nóng vội được.Cám Trongboy cho ăn phải thăm dò (cám 10 hoặc 20) phù hợp với từng con chim một. Có con tôi cho ăn cám 10.có con ăn cam trộn 10 và 20 khi nào cảm thấy chim căng thì cho 20, cũng có con phải có thời gian đấy. Cũng công phu ra phết đấy.

10. hieu76

hieu76 Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình thấy A. Sơn Hàng Chiếu và các anh em bảo ăn trongboy có con hợp có con không, Nhưng mình cũng chỉ thử 1 chú chim mộc thôi, còn mấy chú chim khác vẫn ăn cám làm, Nhưng phải cộng nhận cám tàu gớm thật, chim vừa ăn được 2 tuần líu dã man.

11. soncaxin

soncaxin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    21
    'Bạn ko thể nóng vội được.Cám Trongboy cho ăn phải thăm dò (cám 10 hoặc 20) phù hợp với từng con chim một. Có con tôi cho ăn cám 10.có con ăn cam trộn 10 và 20 khi nào cảm thấy chim căng thì cho 20, cũng có con phải có thời gian đấy. Cũng công phu ra phết đấy.'
    Bạn cho biết cám Trongboy có 2 loại 10 và 20 à????? túi cám 2 loại này có khác nhau kg. Xin chỉ giáo rõ hơn, cám ơn!!!!

12. milk

milk Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    cũng có câu hỏi như bạn sonca.....và mình hỏi thêm là khi ăn cám này mà trộn với đậu xanh trưng thì kết quả có tốt hơn là cho ăn cám tàu không thôi(ý mình là chim có bền hơn cũng như lên màu đỡ xỉn hơn ko)

13. kaia292

kaia292 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    mỗi con khuyên có một giới hạn của nó, con k của bác líu nhiều là thích rồi, cái chính là mình đam mê và yêu quý nó, bác chịu khó tuyển con khác có lẽ sẽ líu dài hơn.