khyên mộc nên hót hay nên thuần trước

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi liu liu, 28/6/08.

1. liu liu

liu liu Active Member

Thích đã nhận:
    5
    em nhờ anh em cho tý ý kiến nên cho k mc hót hay thuần đã vì mới chơi nên khó chọn lưa quá lại sốt ruột ko biết làm thế nào mà mua k đã thuần và líu rồi thì lại ko sướng vì ăn sẵn ko phải tay mh nuôi lên các bác chỉ giáo em c ơn

2. thodandado

thodandado Member

Thích đã nhận:
    0
    mùa này đang sẵn khuyên bạn nên bẫy lấy.bẫy đc thì thuần dần(nếu nhà bạn có chỗ ồn ào thì thuần nhanh lắm.nhưng phải sang tháng thứ 2 mới dùng đến chỗ đó nhé)Chúc ban có dc ca sĩ hay

3. anhnam

anhnam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    31
    Bạn nên có một con khoen thuần trước để bạn giao lưu, học hỏi bạn chơi trước. Bạn biết cách nuôi, biết phân biệt tiếng chép, nói gió, chép líu và líu chừng đó bạn nuôi kèm một con bổi để tự mình nuôi lên mà hảnh diện.

4. tuanhd

tuanhd Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Chơi khuyên mộc thì thuần chi trước rồi mới chơi hót. Nếu hót rồi mà chưa thuần thì phải nghe líu trộm ah. Núp xó cửa mà nghe thì chán lắm...

5. nguyenquy

nguyenquy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    minh nuôi khuyên đã lâu rồi và thấy rằng chú nào nuôi lâu cũng dạng dĩ dần dần cả. chỉ phụ thuộc vào thời gian mà thôi. có con thì thuần nhanh nhưng cũng có con...... vì vậy bạn nên chọn chim bổi mà mình biết nó đã líu rồi ấy(nói thật là chú khuyên nào cũng lúi cả trừ khuyên mái mà thôi) thuần nó dần. chơi theo kiểu này rất vui vì chặn đường nó thành ca sĩ ứng với thời gian mình chăm sóc và thật ý nghĩa khi nó thành công. cố gắng lên bạn nhé, đừng nôn nóng gì cả hãy yên tâm với sự thành công của nó.chúc bạn thành công

6. leducthangls

leducthangls Well-Known Member

Thích đã nhận:
    129
    Khi bạn nuôi 1 em khuyên mộc mà thấy nó hót chuyện hoặc líu rồi (trường hợp đi bẫy gặp 1 em líu),thì nó là 1 nguồn động lực thúc đẩy bạn kiên trì và chăm sóc chim hơn.cho nên bạn nên chọn em nào hót chuyện mà nuôi ok chúc bạn tìm được em như ý.