Kì quá giúp mình với

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi huy820810, 8/8/07.

1. huy820810

huy820810 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Hôm qua mình đã đi 4 tiệm cá cũng khá lớn và hoành tráng để kiếm vài chú King Kamfa bột. Thế nhưng khi đến nơi lại bị bất ngờ và bối rối vả lại mình cũng mới chơi nên chưa hiểu rõ lắm.
    Khi chọn cá theo kinh nghiệm anh em trên ABV mình biết được đại khái là thế này:
    - Short body, mồm ngắn, vây lưng luôn dựng(theo như mấy con bột ở nhà thì có nghĩa là nó đang sung), Chữ đậm, ko có vệt đen trên vây lưng, "trán rộng" (trình độ và kinh nghiệm có hạn mong anh em đừng cười).
    Thế nhưng ở các tiệm cá đó ít nhất là 4 hồ cá bột KKF và mình áp dụng các kinh nghiệm trên để chọn cá và cuối cùng sau gần 4 tiếng ngắm nghía và hết nửa gói thuốc mình đi về tay ko :D. Sao kì vậy? Vì toàn bộ số cá bột ấy người ngợm dài thòng(dài lắm) , mỏ chim thậm chí có con đen xì... nói chung là những kinh nghiệm trên trở thành vô dụng hic... Mình phân vân lắm vì lần trước đi chọn cá bột King Diamond mình chọn rất dễ dàng còn lần này thì bó tay rồi.
    Bạn nào giải thích cho mình với, rồi làm sao chọn KKF bột?(mình biết nuôi cá bột là hên xui nhưng cũng phải có 1 số điểm để mình theo đó mà chọn cá chứ)

2. cuvip

cuvip Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    ........ (Mod cắt câu này) đầu tiên bác nhìn mõm ngắn . mỏ giống như khỉ đõ vậy đó . rùi tới mình nó , mình no phải ngắn ko dc dài !! châu bạc sáng !! đặc biệt kingkamfa ko bap giờ bị đen !!! chậu nó bệt bệt chứ hok có nổi lên (hủi chứ) !!!!!!!!!!!!!!!!!!! kinh nghiệm của em chỉ có nhui đó !!!!!! mong các pác chỉ giáo thêm !!!!! chúc bác mua dc cá vừa ý

3. Đ_Phu

Đ_Phu CLB Gà kiểng ABV TP Vĩnh Long

Thích đã nhận:
    3,494
    Theo kinh nghiệm hạn hẹp của mình thì kingkamfa thân hơi dài hơn kinh kim cương , king kim cương bụng tròn hơn và thân hơi ngắn hơn , hai con cá này nếu dân không chuyên thì rất dễ nhầm lẫn đó bạn ơi ! cẩn thận khi mua king bột nhe ! KING bột thân không ngắn như bạn nghĩ đâu , hơi dài đó !

4. khải

khải Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình biết ở Thủy Trung (Tp HCM) có bán cá bột KKF cũng uy tín lắm, có rất nhiều dạng để lựa chọn, mình thấy một số AE trên DĐ cũng mua cá bột ở đây đó bạn (không phải tiếp thị đâu nhe). Chúc bạn vui và có được chú cá ưng ý!

5. huy820810

Thích đã nhận:
    3
    Hic kiếm con King KF bột vất vả thật mà mua con lớn thì hehe còn tiền đâu mà đi ăn với ng iu. Thx ý kiến của các bạn

6. k_malau

k_malau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    @Huy820810: Bác có phải là người mà cứ ngồi xem cả giờ hồ cá bột King kamfa của tiệm Kala kô Bác? Cá đó là cá người ta tặng khách hàng mà, Bác thử hỏi chủ: "cho lên lầu trên tuyển vài em King đc kô?" là người ta sẽ đưa Bác lên àh, 1 con 200K mình hợm nhìn cũng kô tồi đâu. Bác thử đi nhé. Thân

7. huy820810

Thích đã nhận:
    3
    Trời đất cá tặng mà trưng ra vậy khờ như tui là dính chấu rồi, tui cũng xem bên Kala nhưng kala 2 bên Nguyễn Tri Phương cơ. Nhìn mấy cái hồ cá bột đó nản quá ko ngon như con bột anh dungkcxanh mới tuyển, chắc đợi đợt hàng sau quá. Mà vẫn chọn KKF bột theo phương pháp trên hả hay là khác?

8. KingDemon

KingDemon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    thường thì cá bột con nào mà thân ko dài, khi trưởng thành thì hình dáng nó mới ổn định chứ, có con nào mà mới nở ra ko bao lâu mà đầu u, thân ngắn đâu

9. langtuvn1991

langtuvn1991 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    ủa cá tặng là sao mấy pác.tự nhiên lên là đc tặng hay sao hả pác.dụ này em mới nghe ah nha

10. haiminh_nguyen

haiminh_nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    Cá tặng là khi mua cá chủ cữa hàng tặng thêm bạn à,chứ đâu phải ai vô coi cũng tặng đâu nè:p ,ai cũng tặng chắc nó tặng toàn cá châu ko qua à:D

11. VNN

VNN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    cảm thấy kg vừa ý thì Cancel...:laughing: Tức cái là đốt hết 1/2 gói thuốc nhể......=))

12. emgailangson

emgailangson Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    em cũng đang rất muốn tìm 1 con KKF về nuôi thử xem sao, em muon mua cá nhỏ khoảng 800-1triệu. Các anh có biết chỗ nào bán cá uy tin thì giới thiệu giúp em với.Đ/chỉ ở TP HCM đó. Cho em số điện thoại luôn, vì em ở xa nên có lẽ em chỉ mua theo đường bưu điện thôi. Không cần thấy cá trước, chỉ tin tưởng là chính thoi!!Thanks