kiểm định king kamfa!

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi sangquach2003, 1/1/07.

1. sangquach2003

sangquach2003 Member

Thích đã nhận:
    0
    nhờ anh em cho chút ý kiến,em mới mua cục cưng này với 200k.cám ơn trước nha

2. nhuytrieu

nhuytrieu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Hình mờ quá hơi khó xác định anh à,nhưng trước mắt là thấy cái mỏ nó hơi nhọn rồi đâý.

3. Thunder Flash

Thunder Flash Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    theo mình được biết sỡ dĩ king kamfa đắt tiền và không lỗi mốt là vì nó có những tiêu chuẩn rất khắt khe. Ngoài những tiêu chuẩn về hình dáng , vây ... điều kiện bắt buộc để là king kamfa phải là mắt trắng. Có nhiều tiệm cá nói rằng mắt cam hoặc đỏ cũng là king kamfa nhưng hãy để ý những con king kamfa có giá trị có con nào mắt cam hoặc đỏ đâu. Bạn mua con cá 200 cũng hợp lí. Nhưng hãy nhớ tỷ lệ lên đầu của king kamfa là 1/10. Chúc bạn may mắn.

4. chicka2006

chicka2006 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    :laughing: Đánh giá rất khó,hiện nay tại TP HCM cá giống như của bạn sẽ có giá chênh lệch từ 50ngàn đến 2triệu đó,tùy theo cảm tính của mỗi người để chọn cá theo ý mình.Bạn cần chụp lại vài tấm rồi chọn tấm nào rõ nhất rồi đưa lên 4R xem nhé.Theo kinh nnghiệm thì đừng chọn cá miệng dài và thân dài vì sau này cá khó lên đầu va hình dáng cũng khó đẹp.Chicka

5. hungbk

hungbk Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    28
    Ở Phượng Hoàng La Hán có con king kamfa 34tr mà mắt đỏ lè à bạn nên không phải bắt buộc king kamfa phải là mắt trắng đâu

6. vonhuy3

vonhuy3 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,149
    Bạn nên chụp cá lúc ko có đèn để anh nhìn thấy màu sắc thật của cá mà góp ý cho bạn.Theo mình kingkamfa xịn cá bột thì ko dưới 500k đâu bạn.

7. cacon

cacon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn nên xem đuôi của nó, trong mục cách phân biệt cá la đấy, mình cũng đồng ý với Bác chicka, kô nên mua cá có miệng và thân dài

8. PTC

PTC Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Theo mình biêt kamfa là kim hoa. Có nghĩa là con cá có khung đẹp của kim hoa kết hợp với châu đẹp rực rỡ của cá châu sẽ được gọi là king kamfa( vua kim hoa). Vậy khi cho lai tạo nếu ra đuợc con nào hội đủ khung đẹp châu sáng đều thì có thể gọi là king và ngược lại. Đó là theo kinh nghiệm riêng tôi rất mong đựoc học hỏi thêm

9. colagon

colagon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Dàn châu lý tưởng đó. mỏ nhọn quá.nhưng còn bé mà châu như vậy là cũng hiếm lắm(chúc bạn may mắn vì sự lựa chọn của mình,lần sau nên mua cá đã có đầu ha)

10. deep_oceanvl

deep_oceanvl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá của bạn có dàn châu rất sáng và đẹp.Cá còn nhỏ nên mỏ hơi nhọn bạn cố gắng nuôi vài tháng nữa xem rồi post hình lại cho mọi người xem thử như thế nào nhe.Chúc bạn thành công.

11. VNN

VNN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    :-S :-S gần nhà mình cũng có tiệm bán toàn là Kingkamfa .1 Chú bột bằng 1/2 ngón tay út đã 1tr rồi. .Cá bạn 200k chắc kg fải king thật đâu ...Chia sẽ bạn hiền nhé..... :crying: :crying:

Last edited by a moderator: 3/1/07
  12. phamhoang

phamhoang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    cá gần nhà bạn kissyou bé bằng 1/2 ngón tay út mà đã tới 1 tr thì hơi mắc,nếu nhỏ như thế sao mà nhìn được màu sắc và dáng như thế nào mà dám mua

13. hakuna

hakuna Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn phamhoang nói đúng đó 1/2 ngón tay mà 1tr thì quá mắc rùi ở tiệm phượng hoàng la hán ở đường Nguyễn Tri Phương có 200k 1 ngon mà là hàng nhập về tỉ lệ lên đầu người ta ghi là 80% ko biết có phải vậy ko nữa

14. hán la cá

hán la cá Member

Thích đã nhận:
    0
    Con này châu sáng đẹp nhưng mỏ hơn nhọn ko biết có lên đầu nổi ko. Chúc bạn may mắn

15. cá chiến

cá chiến Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    em rất đồng ý với anh trai là king kamfa mắt trắng rất giá trị vì rất hiếm con mắt trắng nào ở việt nam này lên đầu to cả,đa số toàn là mắt đỏ lên đầu to và có dàn châu đẹp hết,không tin anh cứ tham khảo mấy con cá king kamfa độc của anh KONKAMFA và anh MẠNH LONG đi,còn không anh vào đây xem con king kamfa này đi cũng là hàng độc mà mắt màu đỏ nè:

Last edited: 2/1/07
  16. CONGVINH

CONGVINH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    Chắc là ghi lộn rồi, 0,8% hay sao ấy. Mình bị rồi, hàng pha trộn tùm lum, bắt 2 em King Kamfa, 6 NewKing, 4 KCPLT về nuôi đến giờ chả biết nó ra giống gì nữa.

17. VNN

VNN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Theo mình thỉ chơi LH thì fải chấp n hận rủi ro thôi .Làm sao mà có thể phân biệt dc là King 200k là hàng nhập....trừ khi người bán là người mình có thể tin dc.Fải kg các bạn.....~X( ~X( ~X( ~X( ~X(

18. sangquach2003

sangquach2003 Member

Thích đã nhận:
    0
    Trước hết là mình xin cám ơn tất cả các anh em trong diễn đàn đã nhiệt tình thẩm định,cho nên từ đây mình mới rút ra được những kinh nghiệm quí báo cho các lần chọn lựa cá sao này.Nhưng cho dù có thế nào đi nửa thì mình vẫn yêu chú cá mà mình lựa chọn,dù mỏ có hơi dài hay la tỉ lệ lên đầu thấp,hihihi.Để mình cố gắng chăm sóc thử chú cá yêu này coi sao,có gì thì mình sẻ post hình lên cho anh em xem và thẩm định 1 lần nửa nha.
    À quên nửa cho mình hỏi:theo anh em thì sau thời gian bao lâu nửa thì chú cá của em mới lơn cở 3-4 ngón tay gì đó.sao mà em nôn quá.chúc anh em có đc 1 chú cá đẹp.

19. CC_ABENLA2006

CC_ABENLA2006 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    120
    bạn mua giá này theo mình thì hơi cao,mình mua ở trường trinh chỉ có 120k,châu cực đẹp,.còn mắt trắng hay đỏ thì mình thấy cũng thường thôi,tùy theo mình thích ,đúng kô bạn,vả lại trong sách tàu có nói , cá có mắt đỏ thì biểu tượng cho sức mạnh và chiến thắng,xua đuổi tà ma,,,,
    nhưng dẫu sao thì mắt trắng vẫn tốt hơn bạn ha,,,,hì ,hì, hì ,,,,,,,

20. longcan

longcan Member

Thích đã nhận:
    0
    theo mình thấy cá king kamfa ở hcm hầu như là mắt đỏ ít thấy mắt trắng, mặc dù bản chất của king kamfa là mắt trắng.