kiếm gà cản mái

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi maidieu, 17/7/13.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. maidieu

maidieu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    107
    mod uj cho em xin mẤY ngày để kiếm gà.cần mua gà lai mỹ nag cản mái đây thua bể j cũng dc, miên dap mai dc và gà khỏe mạnh ko bệnh tật j nhen, ga cao ráo nhen ae gà trang >=2,3kg gia 1t tro xuong thuj hen lh 0984385011 quân 18t

gadieu thích bài này.
  2. maovuong_ke

maovuong_ke Well-Known Member

Thích đã nhận:
    518
    Ra chợ mua đại 1 con cản đi, chứ mua gà vậy cản cũng ra gà thịt ah, mà có máu mỹ nhỏ ký với lại khó nuôi nữa, lớn lên đá còn thua thêm tiền nữa đó bác ...........

nguyenthiyennhi and gadieu like this.
  3. gadieu

gadieu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    254
    xin lỗi bạn nha,cản gà như vậy ra bán anh em chắc tuột quần cả đám luôn quá.

4. johnny-chen

johnny-chen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,685
    Tuyển gà cản mái kỷ ghê chăc chắn sẽ ra bầy Báo con đây.....................

nguyenthiyennhi, trixipho and gadieu like this.
  5. vuong.bh.dn

vuong.bh.dn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,045
    đợt trước chủ thớt này có đăng 1 bài kiếm gà nọc " hay mà rẻ " . tới bữa nay lại....................

nguyenthiyennhi, gadieu and MCM like this.
  6. Chen_Andy

Chen_Andy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    287
    có 1 con nè,2kg1 gà nòi điều chân xanh vảy rồng,mỹ nặng,mua không bạn?giá hơi cao 1 tí,đá ăn độ rồi nha,có gì để lại số đt,mình dẫn bạn đi,

7. trilongkhanh

trilongkhanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,089
    Kiểu này qua 5s lùng chưa chắc ra nữa đó! ,.............. ....................

chungganoi thích bài này.
  8. GALAIVINHLONG

GALAIVINHLONG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,013
    Sao các bác nóng tính vậy. Bác maidieu chỉ nói là kiếm 1 con lai Mỹ nặng để cản mái thôi mà, bác ấy đâu có nói mục đích của mình là cản mái lấy gà con để đá hoặc bán cho người khác đá đâu.

hai ga thích bài này.
  9. linh_ke

linh_ke Guest

Các bác có gà bổn bang thì ngon lành rồi nói chi nữa,nếu có thiện chí thì nên giúp đỡ người ta hơn là mỉa mai như vậy.Người ta không có đk sắm gà tốt mà có niềm đam mê thì nên đáng trân trọng...

10. vuong.bh.dn

vuong.bh.dn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,045
    vậy bạn có điều kiện thì giúp bạn ấy đi.................................................

kinh_vn, MCM and gadieu like this.
  11. linh_ke

linh_ke Guest

Xin lỗi tôi không có gà mỹ nhưng nếu bạn ấy thích gà việt thì tôi không thiếu,ít ra tôi đọc topic người ta biết mình nên nói gì và điều gì không nên nói,chẳng qua tôi thấy có những ý kiến chưa hợp lý nên góp ý thôi.
    Còn riêng bạn không cần phải ý kiến,nếu bạn ấy muốn tôi giúp tự bạn ấy nhờ rồi,việc gì bạn phải nhọc tâm vậy???

12. maidieu

Thích đã nhận:
    107
    em can ga ra da voi hoi ae tui em thoi a ga lay kieng la chjnh da ga' chau ca fe 1 chau bun bo thj dau sao. em nuoi ga tha ga ra ray tu sjnh song bj mat cap hoaj do ray ko co aj coi. em dj hoc tp cuoi tuan ve . dau tu 1 em ga vao de do ko khac nao mời ba'c bắt cho em

---------- Bài viết thêm vào lúc 07:02 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 06:39 PM ----------

em bjt mun co ga hay faj dau tu. nhung dau tu phai cham soc . em ko co dieu kien cham soc ga nen bay jo chj dam choi ga què thoi.trong so^' ca'c anh có ai da'm mua con gà 3 4t ve^ va^t o ray ko aj coi va` ty? lê mất cắp lên đến 90%,bà già ko cho nui gà nữa nhưng đam mê lên em vẫn thjx chơi,em ko dam so sanh cung may anh. ga` em nếu co' ba'n em cug chu' thich day du ga` em chj danh da ca fe, tô bún thôi,gia nao giog em thôi, chu yếu là gỡ tiền lúa cám. còn gà lai my nag dễ chết em biết điều này nhưng gà bt để rẫy em cug dễ rồi nên em ko lo vấn dề này. con gà nào sống được thì con đó rất khỏe và khôn gà. 1 năm em cản gà ra chj dc 2 3 con trống đến lux bjt gay là bjnh thường. ae ko jup dc em thì đừng nói lời cay đắng. em ko dám đụng đến mấy anh pro.em o giA kiem day anh vuong.bh.dn ở gk thj2 anh bjt1 rồi đó. gà nhju em cũng wen bit 1 số chú bác đá gà có mượn gà về cản, gà của họ đưacho mượn cug từng dc lên c1 thua có thắng có nhưng 1 lần bị xụ nên gà bj5 an cắp em đền tjn2 thj2 người ta ko lấy nhưng họ tiếc và bùn, từ đó em ko dám mượn gà về nữa, quyết tâm tìm cho mjnh 1 con ga để can maj cho có vs ae, có gà con thj2 pót lên cho ae chạt chém mặc dù gà của em ko là gì đối vs gà cua ae tren này. vài dòng nói vs ae

em cảm ơn bác gà linh đã nói hộ em.

---------- Bài viết thêm vào lúc 07:13 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 07:02 PM ----------

em cám ơn bác đã nói hộ em, tại ae ở trên này chơi gà lâu nam rồi nên thấy mấy đứa như em mấy bác ấy ko chju nổi

---------- Bài viết thêm vào lúc 07:16 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 07:13 PM ----------

chợ nào có bán gà theo ý em bác chỉ với nếu dc em đi lun, đam mê. em đá gà thua tiền thì chỉ thua vs ae bạn bè của em, em ko lo. còn bán ra thì em có chú thích gà em chỉ để cafe giai tri hoac kiểng là chính. con gà dám đá trang > 2kg ban tu 3 den 4 xj tuy theo con liêu có mắc ko. mà gà nhà em cản thì như em nói ở trên rồi đó 1 năm dc có 2 3 em trống bit gáy.

Last edited: 18/7/13
    tuan_binhphuoc and gadieu like this.
  13. AMDcian

AMDcian Well-Known Member

Thích đã nhận:
    223
    Bạn gadieu ở Gia Kiệm à? Mình cũng ở GK nè, bạn ở giáo xứ nào thế?

gadieu thích bài này.
  14. longphat

longphat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    401
    hix, đọc bài của bạn mở topic mỏi mắt quá, ráng gõ dấu cho anh em đọc với nè...

tuan_binhphuoc and gadieu like this.
  15. maidieu

Thích đã nhận:
    107
    mình nuôi gà ở lạc sơn a. nhưng hiện đang ở tp đi học

16. MCM

MCM Well-Known Member

Thích đã nhận:
    313
    Người tốt là đây!! .

tuan_binhphuoc thích bài này.
  17. trilongkhanh

trilongkhanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,089
    Ở Lạc Sơn thì nhờ người wen lân la các trường ở Tín Nghĩa, Gia Kiệm, Bình Lộc... ngày nào mà ko có gà lai bại trận!

18. Chen_Andy

Chen_Andy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    287
    bạn học nghành gì vậy? năm thứ mấy rồi,bữa nào rảnh rảnh đi uống nước,

19. kazu

kazu Member

Thích đã nhận:
    1
    bạn lên cây xăng của ông tám quảng ở phương lâm đó.. ông đó có nhìu gà nọc mỹ lắm... giá cũng rẻ ah..

20. AMDcian

AMDcian Well-Known Member

Thích đã nhận:
    223
    Bạn có thể cho mình xin địa chỉ ( hoặc số đt ) của ông Tám Quảng được không? Có thằng em đang tìm mua gà Mỹ.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.