kiếm mỏi mắt.... bắt tạm em tre tập mồi

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi nam-hoabinh, 10/5/14.

1. nam-hoabinh

nam-hoabinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,430
    tìm được em này .... cách đây hơn 1 tháng tập luyện mỏi mắt giờ mới up lên cho anh em oánh giá xem có chơi tạm được không ... gà khá tơ cựa nhú xíu đi lên rừng gáy mà sợ bị gà rừng xuất chiêu nên nấp gần để can thiệp ....toàn lộ người hihi

clip khá ngắn vì mạng mimax 2,5g quá yếu anh em xem tạm
    <iframe width="560" height="315" src="//www.youtube.com/embed/FDbuSNiaAO8" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

Last edited by a moderator: 10/5/14
    ViThang, hai_hb, babaqn and 5 others like this.
  2. Gatre.tayninh

Gatre.tayninh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    151
    Gà này nhìn dáng mã ngon à nha ....... :X ( 50 kí tự :-$ )

nam-hoabinh thích bài này.
  3. vuongthanhthong

vuongthanhthong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    373
    gà gáy hây đó a nam giộng nầy vào rừng bắt bổi phà phà luôn !

4. Tí Cua

Tí Cua Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    3,835
    tuyển e này ở đâu mà khá vậy Nam, chúc mừng nha. vậy là khỏi cần tuyển mồi nữa rồi, tiếc là e này còn non quá, để dành mùa sau thì tốt hơn.

5. ToanTuyenQuang

ToanTuyenQuang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    363
    coi bộ e gà tre này dc đó, tập dần để mùa sau chơi Nam ạ...........kẻo bể thì phí.

6. AKAY_QNINH

AKAY_QNINH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,189
    Gáy thế mà chê gì nữa... đi rừng bắt bổi thôi Nam ơi.Mà con này tuyển đâu vậy Nam

7. GarungchuprongN

GarungchuprongN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    450
    Gà này giọng gáy khá đó Nam, cứ cắm giò kĩ kĩ một síu rồi để em nó lập chiến công đi thôi.

8. babaqn

babaqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,093
    Gà giọng gáy tốt quá, âm rừng cũng nhiều chúc mừng Nam nhé, Tậu ở đâu vậy Nam cho ae cái địa chỉ để đến rước lấy em về đào tạo!

nam-hoabinh and vuongthanhthong like this.
  9. ViThang

ViThang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    98
    Ôi nam tuyển em này o lò đúc his hậu nào vậy , tuyệt vời đựoc cả dáng và tiếng gáy chúc mừng bạn nhé hehe

10. nam-hoabinh

Thích đã nhận:
    1,430
    con này mình nhờ một bạn trên facebook ở Miền Nam (Phú Giáo Bình Dương) kiếm hộ ... cũng muốn kiếm thêm 1 2 3 em để mọi người ai thích thì bắt chơi ... nhưng nói thật là kiếm khó lắm để như ý ưng ý rất khó nói

lạc đề xíu ... mình cũng ít khi để ý ...quả thật mình sống vô rất vô tư tình cảm những người giao tiếp qua với mình là hiểu ....ngoằn nghèo làm gì cho mệt bác CUGAYDONGQUE đã có lần lên mình giao lưu ....không biết bác ấy có phật lòng điều gì không? ......Nhưng mỗi khi mình up bài bác ấy xem mà chẳng có lời gì bao giờ có cảm giác xa lạ quá

babaqn, AKAY_QNINH and Tí Cua like this.
  11. Tí Cua

Thích đã nhận:
    3,835
    ở Phú Giáo có 1 bổn gà rất ngon, nhưng đặc biệt chỉ bán trống, ko bán mái, mình thì chỉ thích kiếm 1 e mái về lai. nếu đúng là bổn này thì Nam có thể chơi ngon lành dù là gà tơ đi nữa. hehe chơi fb mà giấu hả. ép nick lên còn chém gió chứ.

12. nam-hoabinh

Thích đã nhận:
    1,430
    thật sự gọi là bạn nhưng em ấy sn 91 nhà ở chợ Phú Giáo .... nhưng cũng chỉ tìm hộ mình thôi không phải gà của hắn hihi cũng không phải là giấu đâu mà thật sự em nó không chơi facebook đâu thế mới lạ chứ ... đã inbox sđt cho bạn ..... mà bạn cho mình hỏi cái tay chơi gà có tiếng đất phú giáo đó tên gì để mình hỏi thử hihi

vuongthanhthong thích bài này.
  13. Tí Cua

Thích đã nhận:
    3,835
    nói ra cũng ko ai tin, đến giờ chủ thật sự của bổn gà này là ai mình cũng ko biết. chỉ biết là người bán là a của ông chủ ( hơn 50t rồi ). gà thì nuôi trong rẫy, mà ông a này thì ko bao giờ chỉ chổ nuôi, chỉ biết là đặt hàng, chú này thích thì đt, còn nhiều khi lên đến nơi, thấy gà để đó, hỏi có bán ko thi ổng bảo để ngắm chơi, về nhà rồi thì bảo rảnh lên bắt ( hơn 40km chứ ít gì.). đau đầu mấy lần.

vuongthanhthong thích bài này.
  14. firewallpaultra

firewallpaultra Well-Known Member

Thích đã nhận:
    731
    @Tí Cua: Anh nghĩ ổng đang thử tính kiên nhẫn của em đó. Chịu khó đi Tí Cua kiếm em mái về chơi, có gì anh ké với.

@nam-hoabinh: mình thấy em này chắc có máu gà Mỹ rồi, giọng gáy không ngắt gọn như gà rừng. nhưng đi bẫy mà gà rừng về(mặc dù bị lộ) chứng tỏ em nó sát gà rừng lắm đó. Nuôi già tí cho mùa sau thì khỏi tuyển gà mồi nữa!!

nam-hoabinh and vuongthanhthong like this.
  15. hai_hb

hai_hb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    353
    em này đc đấy. ông cứ sốt mang đi bị bể rồi chán thì để lại tôi nuôi nhé. giời tôi lại thích chơi gà đã từng bể. hehe.

16. babaqn

babaqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,093
    Ké topic của Nam-hb tí nhé; có con này ko biết có làm mồi được ko đang định bắt ra đào tạo nè!

---------- Bài viết thêm vào lúc 06:10 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 06:09 PM ----------

clip giọng gáy
    [video]https://www.youtube.com/watch?v=genhSRd3DuU&feature=youtu.be[/video]

17. AKAY_QNINH

Thích đã nhận:
    1,189
    Con này xấu quá 33 ơi, lông ở lưng khác nhiều quá mà khóm lông màu trắng trên phao câu hình như không có thì phải, chân lại màu vàng nữa... còn giọng gáy AKay cho 5-
    Mà con kia đang bắt bổi tốt thì cần gì phải lo gm hả 33.Con mái Tôi mua ở Hải Phòng đang cho ViThang mượn, nó đẻ 3 trứng rồi nhưng con trai ViThang toàn làm vỡ.Con mái rặt ViThang mua rất thuần mà thằng A Cắm bên China xin mất... tiếc quá.

18. nam-hoabinh

Thích đã nhận:
    1,430
    gà bể có cả 5 7 loại nhé .... thảm hại nhất là gà bị gà rừng đá cho te tua .... nhìn thấy bất cứ con nào cũng dương cờ hàng tái mào ... loại này là nhìn muốn thịt luôn chứ khỏi chăm sóc đúc đạp chi cho mệt hihi

19. AKAY_QNINH

Thích đã nhận:
    1,189
    Mà kể cũng lạ thật,ViThang có clip quay grr đánh con gm ViThang rất thảm hại... dính 1 cựa của grr xuyên từ bên này qua bên kia mào... thế mà sáng hôm sau ViThang mang đi đánh tiếp mà nó vẫn gáy liên tục,may quá không bị bể.AKay cứ tưởng phải cho nó về hưu non rồi.

20. nam-hoabinh

Thích đã nhận:
    1,430
    con mồi này khá tơ nhưng cũng ghi một bàn thắng gọi là ăn may thì đúng hơn .... buổi chiều chủ nhật tuần trước mình có mang đi tập cùng 2 người bạn cắm ở thung lũng phía trên là núi đá dựng đứng phía dưới là mấy bụi tre .... mình đánh vòng quanh gà mồi 4 bộ 2 bộ cám be cánh gà lối ra thật thận trọng thả gà gáy phát một được 5 phút thì thấy lò dò tiến tới chỗ gà mồi .... con bổi này quá căng không gáy một tiếng nào về nhìn mặt lao vào đá luôn.... mình ngồi ngay cách đó có 10m nên nhìn thấy từ đầu đến cuối , đá tới đá lui tầm 8s thì gà bổi mắc 2 chân và thít gần đứt mồng luôn ... gà bổi thế thua vì mác chân gà mồi còn lao ra đá thêm được mấy cái nữa ... không ại nói là bể vì con gà bổi mắc chân đã chạy mất dép

mình thấy cũng hơi lo thế này anh em có kinh nghiệm trả lời giúp mình ?..... hôm nay mình có ôm em mồi đi vừa là tập trải nghiệm thêm kinh nghiệm cho mùa sau

cắm keo đầu tiên buổi sáng sớm 6h15 đặt vệ đường và nghe ngóng ... thấy một em gáy gần gần đi thêm khúc dựng xe và tiếp cần mục tiêu quá gần tự nhiên gà gáy trong hộp... vội cắm 2 bộ bao quanh gà mồi còn có 3 cái nữa thôi bỏ hihi cố gắng lẩn trốn thật nhanh nhưng gà về quá nhanh thấy người nó bay và gáy trên đỉnh núi ... tạm thời bỏ đợi dịp khác

keo 2 cắm 15p gà rừng dẫn sác về ... nhìn con này quá đẹp có lẽ là gà già ... nó về đi một vòng quanh gà mồi của mình ... con mồi của mình không có biểu hiện gì là sợ chỉ đứng im không nhúc nhích mặt nhìn mặt chừng 5 p thì con gà rừng bỏ đi mất

keo 3 cũng vậy
    gà về rất gần rồi bỏ đi mất ..... mình có cảm giác như là bổi già nó không muốn đánh nhau với gà mồi non chăng ...mồi tơ của mình cứ đặt xuống là gáy .... gáy hoài gáy mãi đến khi gà rừng về là im huhu .mình đang lo quá không biết tại em nó quá non chưa biết gì hay là bể ???????????????????????