kiing kamfa và akara

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi david, 20/12/07.

1. david

david Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    king kamfa 1 ngón cái hơn. nuôi thừ bột lên
    [IMGo]http://i184.photobucket.com/albums/x35/h_kool_l_t_fat/king1.jpg[/IMGo]
    king AKARA 1 ngón cái. con nì chù tiệm tặng luôn,sau 2 lần đổi ko lên đầu
    [IMGo]http://i184.photobucket.com/albums/x35/h_kool_l_t_fat/akara.jpg[/IMGo]

2. zunarc

zunarc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    con kamfa đẹp quá ! đầu lên ác thật ! bác phát tài ùi :D

3. ngocnguyhuu

ngocnguyhuu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá đẹp lắm, nhỏ mà có đầu rồi, nhưng châu bện bạn ơi.............

4. kodomo

kodomo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Chúc mừng bạn nhé, con này chắc mới 2 ngón thôi nhỉ, tương lai sán lạn, châu sáng rực.

5. biquangphuc

biquangphuc Moderator

Thích đã nhận:
    34
    con Kingkamfa ngón cái của bạn đầu lên dzữ thế :) King Akara nhìn là biết liền, con nào cũng ngắn ngủn, mập ú :D

6. thuantoi

thuantoi Active Member

Thích đã nhận:
    0
    mình thìko co $ đẻ nuôi kf chỉ thích nuôi cá thường thôi , cá bạn cũng ok .............

7. NguyenDinhSang

NguyenDinhSang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    công nhận hai em này mà sỡ hữu thì phát tài to ,trchâu chữ nhìn khỏi chê ,đầu em nó đang bung rồi ,chúc mừng nha

8. phamvuthien

phamvuthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    Con kingkam fa thì đúng là nó rồi,rất đẹp,con này của bác quá đẹp luôn,đầu chưa gì đã nhú rồi,king lâu lên đầu lắm
    Còn em kingakara theo em thì ko phải.Châu nó chói có khi là ngườ ta cho ăn XO,KCX của em ăn XO nhìu nó cũng chói sáng như vậy,khi chụp ,pha đèn mạnh vô là nhìn chói lóa luôn

9. david

david Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    con akara ng ta dặn cho ăn nhìu lên.ăn đến thở ko nổi thì thôi ^^.làm em tưởng con king củng áp dụng chiu này đc, thế là củng cho em nó ăn ná thở luôn.mau lớn nhưng đầu chẳng to bao nhiu. giờ thì 2 ngón rồi.các pác cho e hỏi con king này ăn xiêm mái ôm trứng đc chưa vậy.nuôi king quả là gian nan.từ hồi nuôi tới giờ cực kinh khủng. vì nhà e xài nc giếng. mai mốt chuyển wa nc máy hy vọng đầu sẽ to

10. zen

zen Member

Thích đã nhận:
    0
    họ kêu bác cho ăn nhìu để nó sình bụng chết bác ra mua con khác đó! Ai mà cho cá ăn đến thở ko nổi chứ, tư vấn gì lạ vậy bác?

11. david

david Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    hic hic.tự nhiên con king ko lên đầu nửa.chắc e nó đang dồn lại một lần rồi bung đầu luôn hể.hehe

12. XthienhoangX

XthienhoangX Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    chú king akara của bác hok có đẹp ... chú KKF thì đẹp hơn , nhỏ mà pro thật nhỉ ... ! Giờ xx cũng đang thix KKF :D nên nhìn KKF thích lắm cơ .... kakaka

13. david

david Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    uh.công nhận con akara ko đẹp.châu ít wa'.nhưng mà lỡ mua rùi.phải chịu thôi.ko lấy lại tiền đc.bi giờ chỉ còn hi vọng khi lớn nó sẽ đẹp.con king akara đó chủ tiệm nói là 2 tr đó bạn.nge nổ lổ tai luôn.giá rát chẳng kém king kầm.mình chẳng thấy nó giống king kamfa chổ nào cả

14. havankha

havankha Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    2 em kkf đẹp tuyệt! Bác có thể bật mí xem bác mua bao nhiêu xiền ko? Em cũng có một con Akara y chang con của bác. Mua ở TBLH với giá 500k. Lúc mua đã biết là "trống" nên ko phải đổi lại lần nào. Post hình lên bằng dtdd nên mờ quá! Mọi người ko nhìn rõ lại bảo là ko phải Akara. Giờ bác post con của bác lên thì em yên tâm rồi! Cảm ơn bác nhiều lắm!:-*

15. david

david Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    lúc đầu mình mua 1 con bao lên đầu là 800, nuôi 1 tháng ko lên đầu đem đổi lại lấy con bột #,cũng ko lên đầu...lần thứ 3 lên may mắn gặp ông chủ 10, ổng nói khách này lên đổi 2 lầi rồi nên thôi tặng luôn con có đầu luôn (chắc muốn lấy lại uy tín đây, vì bao đầu mà) ồng nói là con nì có giá 2 tr ,tặng e chơi.nhưng ma thái độ của bà chủ thấy ghét lắm. cứ nói mình ko cho cá ăn nên cá ko lên đầu,nếu vậy thì con king kamfa mình nuôi chẳng có con nào lên đầu hết cả (mình nuôi 3 em king và cả 3 en đều lên đầu ^^). em mình pót là em thứ 3. đáng lẽ có e thứ 4 nữa , nhưng mà bị cắn te tua nên mình đành cho em ấy ra đi nhẹ nhàng( mình ác wa', bi giờ vẫn còn thấy đau lòng)

16. david

david Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    con kign kamfa mình mua bột với giá cực kì rẻ. mua chỉ để xem thử coi cách lưa cá cuả mình có chính xác ko thôi, he he ko ngờ lên đầu sớm.đúng là xui lâu lâu hên

17. kingkhung

kingkhung Banned

Thích đã nhận:
    30
    Lần đầu tiên nghe khuyên cách cho cá ăn ngộ vậy đó, chắc phải kêu ông chủ tiệm đó viết sách đính chính lại cách nuôi cá la hán lấy thịt thôi!

18. thonglahan

thonglahan Active Member

Thích đã nhận:
    0
    con akara mua o đâu vậy pác, mình cũng đang định nuôi 1 em, chưa biết thế nào

19. hoanglahan

hoanglahan Banned

Thích đã nhận:
    0
    Tốt hơn hết bạn đừng có mua.Không có lên đầu đâu và chỉ là Kammalau thôi chứ King đâu mà king bạn ơi ?

20. thanhhuan

thanhhuan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    bác nói con nào vậy,con đầu theo mình là king mà,còn con thứ 2 thì ko rõ,chắc kingkimcuong