Kim cương đỏ (Red Diamon) Thái Lan

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi HuynhLong, 16/10/06.

1. HuynhLong

HuynhLong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Thêm một con mình nuôi từ nhỏ, post cho anh em xem và đánh giá dùm mình.
    Con này hiện bằng 2 ngón tay rồi, lúc mua cỡ 1 ngón tay mới xách từ TL về. Xin lỗi trước là mình sẽ không tiết lộ nguồn gốc và giá cả. :-$ :-$ =; =; :D
    Con này hiếu động quá rất chụp.

2. gaizka

gaizka Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    thật kô biết nói gì hơn ngoài câu cá bác tuyệt vời quá, đẹp từ châu đầu đến body , nhưng mà hơi thiếu chữ .Bác long ơi san hô của bác mọc rong rùi kìa, chúng nó hết hạn sử dụng rùi đóa, bác thay san hô mới đi.

3. thanhcong

thanhcong Guest

:crying: Tuyệt vời! Nhưng mà bạn khó tính quá, chỉ cho mọi người với, Cá mỗi con 1 vẽ bạn sợ đụng hàng à[-( :laughing: :laughing:
    Ối giời A Long . Mình không để ý tên người viết bài mà chỉ đọc nội dung, xin lỗi nghen.

Last edited by a moderator: 16/10/06
  4. HuynhLong

Thích đã nhận:
    8
    Bạn thanhcong thông cảm! Mình không muốn quảng cáo cho ai hết, lạc chủ đề này.
    Con này bắt cách đây 1 tháng rưởi, bầy này chỉ có con này là khác biệt nên mình mua về (ở TPHCM), bây giờ sao nó mau lớn quá không bít.:D

Không sao đâu bạn, san hô có thể tẩy trắng, ngâm nước sôi, nước muối, phơi nắng là sử dụng được liền tiết kiệm được chi phí (tới 10 kg đoá). Thân chào!:D

5. Hai au

Hai au Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cá của bác đẹp lắm, còn chữ thì sao tôi thấy độ này hàng xách tay về thường chữ chỉ nhiêu đó thôi.

6. lahansaigon

lahansaigon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    Cá đẹp wá bác ơi!!!!Nhìn phát ghiền!!!Tuy hơi thiếu chữ nhưng thật tuyệt,đặc biệt là cái đầu và màu!!!
    Mình thấy hình như cái đuôi của nó hơi nhỏ và hở nhìu phải k các bác???????????

7. HuynhLong

Thích đã nhận:
    8
    Cái đuôi nó lớn và xè ra kín luôn đó bạn. Tại vì nó biết chụp hình nên cứ lượn qua lượn lại làm mình rất khó chụp, hôm khác mình sẽ chụp lại cho các bạn xem. :)

8. rarefish-VN

rarefish-VN Banned

Thích đã nhận:
    0
    con này đẹp wá bác,đầu đang kéo trái vải hay sao áh,cố nuôi nó đi,đầu màu châu tướng rất ok,nó mà có thêm dàn chữ nữa thì tuyệt vời rồi,chúc bác thành công

9. HuynhLong

Thích đã nhận:
    8
    Hôm nay rãnh post lại con này, hiện nó cỡ 2.5 ngón, nuôi gần 3 tháng rồi mà lâu lớn quá. Nhờ các bác xem giùm.
    Chụp có đèn
    Chụp không đèn

10. theduelz

theduelz Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bác rãi san hô hả ? pH có tăng cao kô . Nhà mình xài san hô + nước giếng nhưng pH lên rất cao |:( mong bác giúp đỡ

11. sonvn

sonvn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Chẹp chẹp, cá của bác quả là tuyệt vời quá. Chẹp chẹp!!! =P~ =P~ =P~

12. vonhuy3

vonhuy3 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,149
    oh la la ! cá đẹp lắm đó anh :D mà hình như cái đuôi nó bị rách 1 miếng phải ko anh ?

13. khanh123

khanh123 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    152
    cá đẹp quá bác HuynhLong ơi nhìn mà thèm luôn đó. bác huynhlong hây quá ta, nuôi chú nào củng đẹp hết.
    chúc mừng bác nhe

14. hungbk

hungbk Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    28
    Con này đẹp nhưng mà phát triển chậm quá. Trong 2 tháng mà chỉ lên được nửa ngón tay.

15. nhuytrieu

nhuytrieu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá bác đẹp thật,nhưng em thấy nó cỡ 3 ngón hơn là 2.5 ngón .

16. HuynhLong

Thích đã nhận:
    8
    Cám ơn các bác đã góp ý. Đúng là thời gian qua con này chỉ lớn thêm được nửa ngón vì mình sợ cho nó ăn nhiều quá sẽ bị béo, dưới cổ nó hình như xuất hiện cục mở rồi nên không dám cho ăn nhiều. Mấy ngày nay mình quyết định cho nó ăn nhiều trở lại cho mau lớn và sẽ đổi hồ 1.2m cho nó luôn.
    To vonhuy3: Đúng là cái đuôi nó rượt con mồi nên bị rách đó bạn
    To theduelz: Hồ này mình lọc đáy bằng san hô (sử dụng nước máy), đối với nước ngầm (pH thấp) nếu lọc bằng san hô (tự nhiên, không hóa chất) mà pH tăng lên thì tốt chứ sao bạn (dưới 8.5 là được), nếu nguồn nước của bạn pH vốn rất cao (>8) thì bỏ thêm than hoạt tính vào. Rất hiếm gặp nước ngầm có pH cao lắm, bạn cần kiểm tra thiết bị đo lại.

17. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
    Hôm nay màu và đầu của nó đẹp ghê, có đèn thấy màu của nó rực rỡ hơn nhiều. Cứ cho nó ăn nhiều đi huynhlong ơi, khi nào nó ú quá sẽ giảm cân sau.

18. 123 khido

123 khido Guest

wao, wa' tuyệt vời, cá của bác đẹp wa' đi..................................:D :D :D

19. hlong123

hlong123 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình cũng thích giống Red Diamond này lắm vì có màu đỏ rất đẹp và sáng. Do đó mình mới mua 2 con Kim Chi và Kim... Soo Young này về rồi nhưng chỉ có màu đẹo thôi chứ đầu ko to bằng của bạn đâu. Nhìn mấy con này sang quá ! Công nhận giống này đẹp thiệt, ráng nuôi cho lớn thêm nha bạn,

20. candyboy

candyboy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    sao con nhà em nuôi giống con này wa vậy ? y hệt à nhưng mà nó còn nhỏ , đầu hơi yếu , nó thuộc loại kcplt lai với redcherry.
    Nhưng mà lúc thấy nó đỏ y hệt con này lúc thì trắng bệt chẳng biết nó sợ cái gì nữa