Kim Cương FLT Ko Chịu Lên Đầu !

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi aaathanh, 6/6/07.

1. aaathanh

aaathanh Member

Thích đã nhận:
    0
    Em Có nuôi 1 con KC đc 3 tháng , châu chữ tạm ổn, mỗi tội không thấy lên đầu ! mấy anh sem thử hộ em sem nó còn tiềm năng lên đc ko & phải làm thế nào để kick thick ! Em cảm ơn nhiều !:x

2. kietnguyen

kietnguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    hihi tìm được đồng minh xài hồ Jebo nhỉ, nhưng tiếc là hồ bạn quá nhỏ so với con cá với kích thước như thế.
    con này của bạn nhận được gen của ba mẹ nó chính là gen kô có đầu gù,cho nên bây giờ có làm sao nữa thì cũng kô lên gù cao được đâu bạn àh. ít nhất một con cá bình thường cũng nhú nhú chút chút nhưng đặc biệt con này nhú quá thấp so với độ tuổi của nó.
    truờng hợp khác nữa là con này có thể là cá mái nhưng mình kô chắc được cho đến khi bạn post thêm 1,2 tấm hình chụp về cơ quan sinh dục của nó thì mới dám nói.
    Kết luận: nếu là cá trống thì bạn nên kiếm con khác nuôi cho đỡ tốn thời gian chăm sóc con này.Còn nếu là cá mái thì cứ việc nuôi sau này ép đẻ vì mình thấy dàn châu đẹp lắm.
    Chúc bạn vui vẻ và may mắn.

3. The most nooper

The most nooper Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Con này nhìn cái mặt nó giống mái lắm nhưng nhìn "lén lén" BPSD thì lại thấy giống cá trống. Bạn chụp thêm vài tấm nữa nha.

Last edited: 6/6/07
  4. anchor

anchor Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Hi !

@The most nooper: rất đồng ý với bạn, tình hình là nhìn cái "ấy" rất giống cá trống, đến 90%.
    @kietnguyen: nếu có treo giải thành viên tích cực post (hay spam, hehehe) bài nhất chắc Kiet ko có đối thủ quá, Topic nào cũng thấy em vô cả.

5. baoan

baoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    222
    Mình đồng ý với bạn @anchor về bạn @kietnguyen (vui thôi nha mong bạn đừng buồn) hi hi. Cá của bạn dàn áo đẹp đó nhưng đầu thì không có khả năng lên nữa đâu bạn àh cá đã lớn vậy mà đầu như thế là đầu xương rồi bạn ơi đem thả đi rồi mua con khác về nuôi cho đỡ tốn công . Vài lới góp ý mong bạn đừng buồn. Chúc bạn nhanh tìm được cá đẹp

6. kietnguyen

kietnguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    chùi ui biết sao kô,mình post nhiều vậy là vì thấy nếu mà mình post bài lên hỏi gì ai nêu kô thấy trả lời thì buồn lắm,nên đặt vào hoàn cảnh mình nên mới muốn post bài nhiều để cho forum đuợc vui vẻ nhộn nhịp,chứ kô có ý định gì khác,mong các anh các bạn đừng hiểu lầm.
    To anchor: chắc anh cũng biết hoàn cảnh của em khác với mọi người chỉ có forum làm bạn thôi,nên em chỉ còn biết post bài lên đỡ ghiền thôi. ok,cám ơn.
    To aaathanh: mình nghiên cứu lại rồi có lẽ cá bạn là trống đó,nhưng cứ nuôi đi biết đâu sẽ đẹp lên ok

7. ThanhTri

ThanhTri Well-Known Member

Thích đã nhận:
    31
    mình thấy con này là giống KC PLT .chứ đâu phải KC .thôi kệ .KC PLT hay KC thì cũng là chú cá đẹp . mặc dù đầu vẫn còn bé .ráng nuôi đi bạn .biết đâu >>>>>>>>>>>>> thân

8. kents

kents Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Hình như là cá mái đó bạn à!Bạn chụp thêm hình đi.Cá trống cỡ đó mà chưa lên đầu thì cũng nên bỏ đi bạn à.Thật lòng đó mong bạn đừng buồn.

9. Ban_caro

Ban_caro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Em này là cá trống chứ mái nỗi gì. Hết hi vọng rùi bạn ơi. Có 2 phương án cho em cá:
    1: thả sông lấy chỗ nuôi em khác.
    2: đem chiên giòn (em này chắc cỡ 1 bàn tay nhỉ):devil:
    còn 1 phương án nữa của người nhân đạo (tui cũng có 1 em y hệt): nuôi típ lâu lâu bắt qua bể mấy em đầu to cho chúng nó oánh nhau xem còn vui hơn chơi cá chọi đấy(may là em đầu bẹt lúc nào cũng thua ...he he).b-(
    Chúc bạn vui. :D

10. cogaixudua

cogaixudua Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Sặc ác vậy,con này nhìn cũng được mà,bạn nuôi để vui chứ đâu phải để bán đâu mà lo,cứ nuôi típ đi miễn sao là nó làm bạn vui hơn là được còn chuyện đầu gù gì bỏ hết đi,nhà mình cũng có 1 em còn tệ hơn bạn nữa đó nhưng mình vẫn nuôi nè có sao đâu mặc dù nó nhỏ tuổi hơn con của bạn và cũng là PLT :-*

11. lephuoc

lephuoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    aaathanh muốn các bạn giúp đở kinh nghiệm sao lại lại góp ý phóng sanh với chiên xù, các bạn nên biết dk có được con cá như vậy ở HN là không dể chút nào.theo tôi thì có lẻ cá của bác dạng "đầu xương" khó lên to được,nhưng bác đừng nản có những trường hợp cá châu nhiều đầu bung hơi chậm còn kinh nghiệm thì tôi cũng góp nhặt vài "chiêu" sau:về nước: bỏ sỏi hoặc san hô để làm tăng ph ,nhiệt độ nước 28-31 độ,ánh sáng:để đèn khoang 3-5h chế độ ăn ngày hai bửa không cho ăn no(nên cho ăn cá tép nhỏ mổi lân thả vào vài con thôi cho cá nó rượt) và bạn cũng nên tham khảo thêm trong diển đàn có nhiều cách nữa Chuc bạn thành công

12. aaathanh

aaathanh Member

Thích đã nhận:
    0
    Tức là thế nào ạ , em nghe ai đây ! Bảo em mua thêm thì đc chứ bảo em bo? tiếc lắm ! Dù sao cũng có tình cảm rồi mà !

13. pe'lahan'

pe'lahan' Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    mình thấy cũng lạ,cá mình nuôi có gần 1.5 tháng mà đầu nhú cỡ này rùi,nhưng đừng ghét bỏ em nó nha bạn,biết đâu sau này nó sẽ làm nên kì tích,nuôi La Hán thì phải kiên nhẫn mà

14. ThanhTri

ThanhTri Well-Known Member

Thích đã nhận:
    31
    mình cũng đồng tình với ý kiến của CODAIXUDUA .chỉ cần con cá nó giúp cho mình vui thì việc gì phải bỏ .đâu cần phải đặt nặng vấn đề u đầu của cá

15. lahua_trang

lahua_trang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Phóng xanh đi ban ơi ,1 phần làm phước , 1 phần đỡ được tiền mồi bạn ạ

16. Tanh07

Tanh07 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    Cá của bạn có lai dòng Kamalau nên đầu không cao to, tuy nhiên đầu lớn tương xứng với thân hình.Bạn nên cho cá theo chế độ của Lephuoc có thể cải thiện được.Cá bạn màu đẹp lắm.

17. KuTèo

KuTèo Member

Thích đã nhận:
    0
    Nếu thích thì nuối đi bạn ơi, cá bạn đẹp đó, ko nhất thiết phải chạy theo phong trào đâu, nếu cần thì mua thêm cái hồ nuôi con khác