Kim Cương Phúc Lộc Thọ???

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi CONGVINH, 16/8/06.

1. CONGVINH

CONGVINH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    Mình định bắt em này, khoảng gần 2 ngón, đầu cao, dáng đẹp, màu, châu chữ đều OK (giá 1,2T) người bán nói Kim cương Phúc Lộc Thọ, không biết có đúng không? Ở ST chưa ai có giống này. Các bác tư vấn giúp.
    [​IMG][/URL][/IMG]
    [​IMG][/URL][/IMG]
    [​IMG][/URL][/IMG]
    [​IMG][/URL][/IMG]

Last edited: 16/8/06
  2. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Con này đẹp đấy anh ạ, có điều 1/3 thân trước cá châu hơi thưa quá nhưng lại được màu sắc kéo lại. Con này nuôi 6 tháng nữa thì đầu bằng mõm luôn đó, cá đẹp lắm nhưng nếu so vớia giá thì cũng vừa vừa thôi, anh thử mặc cả xuống 1 chai xem họ ok không?

3. tuannam24775

tuannam24775 Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá LH lai tới lai lui thôi,chẳng mới gì đâu. Mình thấy chú này cũng chưa suất sắc lắm. Mình có 1 chú gần giống chú này mà chỉ mua có 80k thôi (lúc mua = ngón tay cái)

4. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
    Con này khoảng gần 2 ngón mà đầu như vậy là ok lắm rồi. Ở tỉnh, giá cả giá cá ko biết đâu mà lần, người ta bán luôn cả tương lai của con cá mà. Bác thấy thích thì cứ mua thôi

5. lahan0502

lahan0502 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Con này nhìn cũng được đấy anh CONGVINH.Em nghĩ đúng là KCPLT rùi đó.Nhưng giá vậy thì em kô bít có cao kô.heheh.

6. lahansaigon

lahansaigon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    Em cũng có nuôi 1 em này,cũng giống đấy,nhưng giá e thấy 7-8 xị là dc rồi!Bác thấy kèo xuống.Quá đẹp bác ơi!

7. HuynhLong

HuynhLong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Con cỡ này ở Cần Thơ bán 1 chai nhiều lắm, đẹp hơn cũng có và xấu hơn cũng có.

8. tieubao

tieubao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    đây đúng là kcplt rùi đấy bác uh, em cũng nuôi một em lúc mua chỉ bằng ngón tay cái thui bi giờ cung được ba ngón tay rùi màu sắc không đẹp như em này nhưng đầu thì rất ok, theo em bác thử trả giá xem thế nào, giá 1,2t cũng không phải là quá đắt cho một chú em như thế này.

9. khanh123

khanh123 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    152
    theo mình nghĩ giá đó là quá cao ròi. ở Cần Thơ có 1 cửa hàng mới về kcplt 2 ngón tay đầu lên bự hơn con bác nhiều mau ok luôn mà chỉ co 350k thôi. nếu bác có nhu cầu thì TM cho mình mình chỉ chổ mua cho.

10. ai-armani

ai-armani Well-Known Member

Thích đã nhận:
    95
    @CV:Bác CV chơi cá phải nói là cao thủ luôn mà ko lẽ bác nhìn ko biết,dạo này bác còn ép cá nữa hay ko?Khi nào bác có tặng cá nhớ PM cho em nhé,nhìn dàn cá của bác nhỏ nhỏ mà lên đầu châu chữ cũng khá ok em cũng muốn có 1 con để làm giống.Nếu có đợt cá nào đẹp nhớ san sẻ ước mơ cho em nhé,con trên hình đúng kc rồi nhưng giá 1t2 thì hơi cao 600k là hết cỡ

11. leejun

leejun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    đúng rồi chừng 600>700k thui bác Vinh ah...nhiều lần em đi thăm dò nhiều con cũng ok lắm mà 2 ngón thui chỉ 500>700 hết xí quắt rùi ...nhưng dù sao em này cũng ngon lắm nếu thích bác có thể mặc cả xuống chút

12. ai-armani

ai-armani Well-Known Member

Thích đã nhận:
    95
    @CV:thôi bác nghi0ranick post hình cho bác CV xem đi rồi ra bến xe gửi xuống cho bác CV đi có 10k tiền xe thôi ah,để bác CV có cá đẹp mà chơi,chứ con kia em thấy đâu có gì sắc xảo lắm đâu,giá đó là trên sao hoả luôn chứ ko fải trên trời đâu,giá cá dưới ST vậy mà mắc thiệt chứ,bác ơi cho em hỏi ở dưới ST người ta chơi cá nhiều ko bác,tiệm cá có nhiều ko?ko lẽ chỉ có 1 tiệm bán giống kc-plt thôi hả bác,

13. CONGVINH

Thích đã nhận:
    23
    @Ái: Thú thực là mình chỉ biết KC PLT qua hình ảnh và bài viết của anh em trên 4R này thôi chứ ở ST chưa từng có loại này, Tiệm cá ở ST cũng có 3 - 4 tiệm nhưng toàn hàng đời cũ và chả có em nào ra hồn hết. Mới thấy được em này nên thấy thích quá định mua nhưng quả thật mình cũng nghĩ là giá này cao quá và tiệm cá ấy cũng nổi tiếng là "chém đẹp" nên không dám liều.
    To ALL@: Cảm ơn tất cả các bác đã tư vấn giúp.
    Thứ 6 này mình đi CT ở Cần Thơ, Bác vui lòng PM cho mình địa chỉ chỗ bán cá ấy đi. Hẹn bác uống Café tại Cần Thơ nha.

14. khanh123

Thích đã nhận:
    152
    mình nghe nói các bác hộp mặt uống cafe mà , cho mình sorry nhé. vì công chuyện về trể quá mình không đi được.
    mà các bác hộp mặt có vui không.?

15. bayk

bayk Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Bác Công Vinh đi kinh lý Cần Thơ có mua dược em nào không pót hình để tham khảo Tôi cũng tính lên CT kiếm 1 em

16. CONGVINH

Thích đã nhận:
    23
    Mình ở CT 3 ngày đi hết các tiệm cá ở CT nhưng chỉ có tiệm cá 66 Trần Hưng Đạo mà bạn chỉ là không ghé được, có ngày lượn qua lượn lại tới 4 - 5 lần. Lý do đóng cửa suốt, Nếu có đi ngang thâý mở cửa vào xem hộ xem còn không nha.

17. Đồ đệ cá la hán

Đồ đệ cá la hán Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Kcplt !

Giá cả tụi này giờ ở Sài gòn cũng đang có giá đó nên chổ nào cũng bơm giá lên hết, đi đâu hỏi cũng nói là kcplt (không khéo thì nhầm to) nhưng con cá này là kcplt thiệt đó bác Công Vinh. Hiện giờ mình có khoảng 4 con nhỏ cỡ hai ngón tay ( hai con đầu tròn thấy rõ/ hai con đầu yếu hơn chút ) chừng tháng nữa tụi nó ngon lành thì mình pót hình cho anh coi chơi :blushing:

18. Đ_Phu

Đ_Phu CLB Gà kiểng ABV TP Vĩnh Long

Thích đã nhận:
    3,494
    Con Này đúng Là Kcplt Rồi Bạn ơi! Nhưng Giá 1,2t Là Hơi đắc đấy Mời Bạn đến Vĩng Long 1 Chuyến , Ban Sẽ Thấy Có Những Thứ đẹp Mà Ko Hề đắt! Chào Bạn Chúc Bạn Tìm được 1 đệ Tử Thật Xịn ! Ok!

19. khanh123

Thích đã nhận:
    152
    vinh long

bác ở vĩnh long mà ở Huyện nào hây thị xã vậy. quê mình củng ở Vỉnh Long nè. bác nói vĩnh long bán cá nhiều lấm hả. có cá đẹp nhiều không. giá cả thế nào vậy. để khi nào có diệp về quê mình sẻ ghé bác chơi. mình thường đi vỉnh long lấm

20. khanh123

Thích đã nhận:
    152
    cá kc-plt

đây là cá mình đó.