Kim Cương & Trân Châu

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi OrangeHorn, 20/10/07.

1. OrangeHorn

OrangeHorn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    163
    Mới chơi cá nên ko biết, nhờ các Bác chỉ giùm; Kim cương khác trân châu chổ nào? như thế nào để phân biệt KKC & KKF? đã cố gắng tìm kiếm nhưng ko co' câu trả lời thích đáng trong trang web này, cám ơn các Bác.
    P.S. nếu có Bác nào có hình KKC & KKF làm ơn pot lên cho mình xem chơi, cám ơn.

2. mr.smith

mr.smith Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    KC và trân châu là 2 giống đã cũ rồi, nay ít người chơi lắm
    bạn nên chọn KKC, KKF để chơi, 2 giống này giá khá cao

3. Kimmaluu1811

Kimmaluu1811 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Kim cương thuộc họ nhà Trân Châu La hán.........nó cùng xuất phát từ những dòng trân châu gần nhất....còn King Kamfa thuộc họ nhà Kim Hoa la hán...........dòng này giá trị Kinh tế cao......King Kim cương là sự tổ hợp lai tạo giữa dòng Kim cương King Kamfa cho ra đời con thế hệ sau có châu đẹp và sáng...và dòng Kim Hoa la Hán thường có đầu to nhất trong dòng la hán và body vuông rất đẹp nên thường đc chọn để làm trung gian lai tạo với các loài khác để tạo ra thế hệ sau đẹp hơn như KAMFAMALAU,KING KIM CƯƠNG, KING KAMFA,RED SHOCK,SUPREME(Đây là những dòng cá nổi tiếng đc lai tạo ra từ trung gian là Kim Hoa La Hán).......

Last edited: 20/10/07